Latest News- പ്രധാന വാർത്തകൾ


India & Kerala News in English

Mathrubhumi 

 • നിലനിര്‍ത്താന്‍ കോണ്‍ഗ്രസ്, കടുത്ത വെല്ലുവിളിയുയര്‍ത്തി എഎപി; പഞ്ചാബില്‍ ജനവിധി നാളെ February 19, 2022
  ചണ്ഡീഗഡ്: പഞ്ചാബിൽ നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഞായറായ്ചനടക്കും. 117 മണ്ഡലങ്ങളിൽഒറ്റഘട്ടമായാണ് വോട്ടെടുപ്പ് നടക്കുക.1304 സ്ഥാനാർഥികളാണ് ജനവിധി തേടുന്നത്. 1209 പുരുഷൻമാരും 93 സ്ത്രീകളും രണ്ട് ട്രാൻസ്ജെൻഡേഴ്സുമാണ് മത്സരരംഗത്തുള്ളത്. 2.14 കോടി വോട്ടർമാരും സംസ്ഥാനത്തുണ്ട്. ഭരണകക്ഷിയായ കോൺഗ്രസും ആംആദ്മി പാർട്ടിയും തമ്മിലാണ് പ്രധാന പോരാട്ടം. മുൻ മുഖ്യമന്ത്രിയും കോൺഗ്രസ് […]
 • ഇഞ്ചുറി ടൈമില്‍ ബ്ലാസ്റ്റേഴ്‌സിനെ സമനിലയില്‍ കുരുക്കി എടികെ മോഹന്‍ ബഗാന്‍ February 19, 2022
  ഗോവ: ഇഞ്ചുറി ടൈമിന്റെ അവസാന മിനിറ്റിലെ ഗോളിൽ കേരള ബ്ലാസ്റ്റേഴ്സിനെ സമനിലയിൽ കുരുക്കി എടികെ മോഹൻ ബഗാൻ. ഒന്നിനെതിരെ രണ്ട് ഗോളിന്റെ ലീഡുമായി കേരളം ജയവും മൂന്ന് പോയിന്റും ഉറപ്പിച്ച ഘട്ടത്തിലാണ് ജോണി കോകോയുടെ ഷോട്ട് ബ്ലാസ്റ്റേഴ്സ് ഗോൾകീപ്പർ ഗില്ലിനെ മറികടന്ന് വലയിലേക്ക് പതിച്ചത്. മത്സരത്തിൽ ബ്ലാസ്റ്റേഴ്സ് താരം പെരേര ഡയസ്, എടികെ താരം പ്രബീർ ദാസ് എന്നിവർ ചുവപ്പ് കാ […]
 • തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പെരുമാറ്റച്ചട്ടം ലംഘിച്ചു; കെജ്രിവാളിനും എഎപിക്കുമെതിരേ കേസെടുക്കാന്‍ നിർദേശം February 19, 2022
  ന്യൂഡൽഹി: പഞ്ചാബ് നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഞായറാഴ്ച നടക്കാനിരിക്കേ പെരുമാറ്റച്ചട്ടം ലംഘിച്ചതിന്റെ പേരിൽ ഡൽഹി മുഖ്യമന്ത്രി അരവിന്ദ് കെജ്രിവാളിനും ആം ആദ്മി പാർട്ടിക്കുമെതിരേ കേസെടുക്കാൻ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻറെനിർദേശം. പഞ്ചാബിലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണത്തിനിടെ മറ്റു പാർട്ടികൾക്കെതിരേ തെറ്റായതും ബാലിശവുമായ ആരോപണങ്ങൾ ഉന്നയിച്ചതായി തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ കണ്ടെത്തിയതിനെ […]
 • 'ദീപുവിന്റെ മരണത്തിനിടയാക്കിയത് തലയോട്ടിയിലേറ്റ ക്ഷതം, കരള്‍രോഗം മരണത്തിന് ആക്കംകൂട്ടി' February 19, 2022
  കൊച്ചി: കിഴക്കമ്പലത്തെ ട്വന്റി20 പ്രവർത്തകൻ ദീപുവിന്റെ മരണകാരണം തലയോട്ടിയിലേറ്റ ക്ഷതമാണെന്ന് പോസ്റ്റ്മോർട്ടം പ്രാഥമിക റിപ്പോർട്ട്. കരൾ രോഗം മരണത്തിന് ആക്കം കൂട്ടിയെന്നും റിപ്പോർട്ട്. ഡോക്ടർമാർ പോലീസിന് നൽകിയിരിക്കുന്ന റിപ്പോർട്ടിന്റെ പ്രാഥമിക വിവരങ്ങളാണ് ഇപ്പോൾ പുറത്തുവന്നിട്ടുള്ളത്. തലയോട്ടിക്ക് പിന്നിൽ രണ്ടിടത്തായി ക്ഷതമുണ്ട്. ഒപ്പംതന്നെ രക്തം കട്ടപിടിക്കു […]
 • മലപ്പുറത്ത് ഏഴു വയസ്സുകാരന്റെ മരണം ഷിഗെല്ല മൂലമെന്ന് സംശയം; ജാഗ്രതാ നിർദേശം February 19, 2022
  മലപ്പുറം:പുത്തനത്താണിയിൽ ഏഴു വയസ്സുകാരൻ മരിച്ചത് ഷിഗെല്ല മൂലമെന്ന് സംശയം. വയറിളക്കത്തെ തുടർന്ന് കോഴിക്കോട് സ്വകാര്യ ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ച കുട്ടി വെള്ളിയാഴ്ച്ചയാണ് മരിച്ചത്. സംഭവത്തിൽ ആരോഗ്യ വകുപ്പ് ജാഗ്രതാ നിർദേശം പുറപ്പെടുവിച്ചു. ദ്രുതപ്രതികരണ സംഘം മലപ്പുറത്ത് പ്രതിരോധ നടപടികൾ ശക്തമാക്കി. പരിശോധനാഫലം വന്നാൽ മാത്രമേ രോഗം സ്ഥിരീകരിക്കാനാകൂ. മലിനജലത്തിലൂട […]
 • തെലങ്കാന മുഖ്യമന്ത്രിക്കെതിരേ പ്രതിഷേധിച്ചു; കഴുതയെ മോഷ്ടിച്ചതിന് കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് അറസ്റ്റില്‍ February 19, 2022
  ഹൈദരാബാദ്: തെലങ്കാന മുഖ്യമന്ത്രി കെ. ചന്ദ്രശേഖർ റാവുവിനെതിരെ പ്രതിഷേധ പരിപാടി സംഘടിപ്പിക്കാൻ കഴുതയെ മോഷ്ടിച്ചെന്ന കേസിൽ കോൺഗ്രസ് നേതാവ് അറസ്റ്റിൽ. തെലങ്കാനയിലെ എൻഎസ്യുഐ അധ്യക്ഷൻ വെങ്കട്ട് ബാൽമൂർ ആണ് അറസ്റ്റിലായത്. മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ പിറന്നാൾ ദിനത്തിൽ സംഘടിപ്പിച്ച പ്രതിഷേധ പരിപാടിയിൽ കഴുതയുടെ ശരീരത്തിൽ ചന്ദ്രശേഖർ റാവുവിൻറെചിത്രം പതിപ്പിച്ചായിരുന്നു പ്രതിഷേധം.സം […]

E Vartha


MadyamamUnable to display feed at this time.

K Vartha

 • Health Tips | നിങ്ങൾ അമിതമായി വിയർക്കുന്നുണ്ടോ? ഇവ നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തൂ September 23, 2023
  ന്യൂഡെൽഹി: (www.kvartha.com) ശരീരത്തിൽ വിയർപ്പ് ഒരു സ്വാഭാവിക പ്രക്രിയയാണ്. പക്ഷേ, ചിലർക്ക് അമിതമായി വിയർക്കുന്ന പ്രശ്‌നമുണ്ട്. ഇത് പലപ്പോഴും അവർക്ക് ബുദ്ധിമുട്ടുണ്ടാക്കുന്നു, ചിലർക്ക് നാണക്കേടായി മാറിയേക്കാം. സാധാരണയേക്കാൾ കൂടുതൽ വിയർക്കുന്ന പ്രശ്നത്തെ ഹൈപ്പർഹൈഡ്രോസിസ് എന്ന് വിളിക്കുന്നു. ചില വിറ്റാമിനുകളുടെ കുറവ് മൂലം ആളുകൾക്ക് അമിതമായ വിയർപ്പ് പ്രശ്നമുണ്ട […]
 • Electric Car | കഴിഞ്ഞ മാസം രാജ്യത്ത് ഏറ്റവുമധികം വിറ്റഴിച്ച ഇലക്ട്രിക് കാറുകൾ ഇവയാണ് September 23, 2023
  ന്യൂഡെൽഹി: (www.kvartha.com) ഈ വർഷം ഇലക്ട്രിക് വാഹന വിപണി വലിയ വളർച്ചയ്ക്ക് സാക്ഷ്യം വഹിക്കുന്നു. രാജ്യത്തിന് ശുദ്ധവും ഹരിതവുമായ ഗതാഗത ഭാവി സൃഷ്ടിക്കുക എന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ സർക്കാരുകളും ഇലക്ട്രിക് വാഹനങ്ങളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയാണ്. 2023 ഓഗസ്റ്റിൽ ഏറ്റവുമധികം ഇലക്ട്രിക് വാഹനങ്ങൾ വിറ്റത് ഏതൊക്കെ വാഹന നിർമാതാക്കളാണെന്ന് അറിയാം.    ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സ്ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സ […]
 • High Court | 'ബലാത്സംഗക്കേസ് പ്രതിക്ക് തന്റെ കുട്ടിയുടെ സംരക്ഷണം അവകാശപ്പെടാം', ഹൈകോടതിയുടെ സുപ്രധാന വിധി September 23, 2023
  മുംബൈ: (www.kvartha.com) ബലാത്സംഗക്കേസ് പ്രതിക്ക് തന്റെ കുട്ടിയുടെ സംരക്ഷണം അവകാശപ്പെടാമെന്ന് ബോംബെ ഹൈകോടതി സുപ്രധാനമായ വിധി പുറപ്പെടുവിച്ചു. കുറ്റാരോപിതന് കൗമാരക്കാരിയായ പെൺകുട്ടിയുമായി ബന്ധമുണ്ടായിരുന്നു. ഇവർ തമ്മിൽ ബന്ധത്തിൽ ആയിരിക്കുമ്പോൾ പെൺകുട്ടി ഒരു കുഞ്ഞിന് ജന്മം നൽകി. പിന്നീട് പെൺകുട്ടി യുവാവിനെതിരെ ബലാത്സംഗം ആരോപിച്ച് പരാതി നൽകി. മാത്രമല്ല, താൻ പ്ര […]
 • Mobile Phone | മൊബൈൽ ഫോൺ കാണിച്ച് കുട്ടികൾക്ക് ഭക്ഷണം നൽകുന്നവരാണോ നിങ്ങൾ? ഈ 4 ഗുരുതരമായ ദോഷങ്ങൾക്ക് കാരണമാകും! September 23, 2023
  ന്യൂഡെൽഹി: (www.kvartha.com) ഇന്നത്തെ കാലത്ത് മിക്ക വീടുകളിലും സ്‌ത്രീകൾ തങ്ങളുടെ കുട്ടികളെ പോറ്റാൻ മൊബൈൽ ഫോണിന്റെ സഹായം തേടുന്നു. മൊബൈൽ ഫോണിലെ വീഡിയോകൾ കാണിച്ച് കുട്ടികൾക്ക് ഭക്ഷണം നൽകുന്നവരും ഏറെയാണ്. എന്നാൽ, ഒരു കുട്ടി മൊബൈൽ ഫോൺ കണ്ട് ഭക്ഷണം കഴിക്കുകയാണെങ്കിൽ മാനസികവും ശാരീരികവുമായ ആരോഗ്യത്തെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കും എന്നതാണ് യഥാർത്ഥ കാര്യം. മൊബൈൽ ഫോണിന് അട […]
 • Inauguration | പരിയാരം സിന്തറ്റിക് ട്രാക് ഉദ്ഘാടനം: മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ പരിപാടി ബഹിഷ്‌കരിക്കുമെന്ന് ബിജെപി September 23, 2023
  കണ്ണൂര്‍: (www.kvartha.com) പരിയാരത്തെ കണ്ണൂര്‍ മെഡികല്‍ കോളജ് കാംപസിലൊരുക്കിയ സിന്തറ്റിക് ട്രാക്, ഫുട്‌ബോള്‍ മൈതാനം ഉദ്ഘാടനത്തിനെതിരെ പ്രതിഷേധവുമായി ബിജെപി രംഗത്തെത്തി. കണ്ണൂര്‍ ഗവ.മെഡികല്‍ കോളജില്‍ ഖേലോ ഇന്‍ഡ്യ പദ്ധതിയില്‍ ഉള്‍പെടുത്തി കേന്ദ്രസര്‍കാര്‍ നിര്‍മിച്ച സിന്തറ്റിക്ക് ട്രാക് ഉദ്ഘാടനത്തിന് കേന്ദ്രമന്ത്രിമാരെ ക്ഷണിക്കാത്തതില്‍ പ്രതിഷേധിച്ച് ബിജെപി പ […]

Siraj Live