Health News- Malayalam- ആരോഗ്യ വാർത്തകൾ

 • രണ്ട് ഡോസ് വാക്‌സിന്‍ എടുത്തവര്‍ക്ക് കോവിഡ് വന്നാല്‍ ലക്ഷണം ഇതാണ് August 3, 2021
  കോവിഡിന്റെ ഭീകരത ഇതുവരെ അവസാനിച്ചിട്ടില്ല. അടുത്ത മാസം തന്നെ ഒരു മൂന്നാം തരംഗം വന്നേക്കാം എന്ന വിലയിരുത്തലിലാണ് വിദഗ്ധര്‍ ഇപ്പോഴുള്ളത്. കോവിഡില്‍ നിന്ന് ലോകത്തെ രക്ഷിക്കാനുള്ള മാര്‍ഗങ്ങളില്‍ ഒന്നാണ് വാക്‌സിനുകള്‍. അടുത്ത തരംഗത്തെ ചെറുക്കാന്‍ കോവിഡ് വൈറസിനെതിരെ പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നല്‍കേണ്ടത് വളരെ അത്യാവശ്യമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ഇതിനകം തന്നെ കോവിഡ് വാക്‌സിന […]
 • ത്രിദോഷങ്ങളെ വേരോടെ തൂത്തെറിയും; ഉത്തമം ഈ വഴികള്‍ August 2, 2021
  ആയുര്‍വേദം അനുസരിച്ച് ശരീരത്തിന്റെ ആരോഗ്യം വാതം, പിത്തം, കഫം എന്നിവയെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. ഇവയെ ത്രിദോഷങ്ങള്‍ എന്ന് പൊതുവേ പറയുന്നു. നമ്മുടെ ശരീരത്തിന്റെ സ്വഭാവം നിര്‍ണ്ണയിക്കുന്നത് ഈ ത്രിദോഷത്തിലെ ഏറ്റക്കുറച്ചിലുകളാണ്. ഇവ നമ്മുടെ ശരീരത്തിന്റെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക് വേഗത നല്‍കുന്നു. അതിനാല്‍, ശരീരത്തില്‍ ഇവയുടെ ശരിയായ ബാലന്‍സ് നിലനിര്‍ത്തേണ്ടത് വളരെ പ്രധാനമാ […]
 • ഉള്ളിലെത്തുന്ന ഭക്ഷണം കുറവ്; ശരീരം കാണിക്കും ലക്ഷണമിത് July 31, 2021
  അമിതമായി ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതിന്റെ ദോഷഫലങ്ങള്‍ എല്ലാവര്‍ക്കും അറിയാം. പലതരം അനാരോഗ്യകരമായ അവസ്ഥകള്‍ക്കും അമിതവണ്ണത്തിനും ഇത് വഴിവയ്ക്കും. എന്നാല്‍, അമിതമായി ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നത് പോലെ തന്നെ കുറഞ്ഞ ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതും നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തെ മോശമായി ബാധിക്കും. വിശ്വസിക്കാന്‍ പ്രയാസമാണല്ലേ! അതെ, വിശപ്പ് കുറവായതിനാലോ ഭക്ഷണ നിയന്ത്രണം മൂലമോ ശരിയായി ഭക്ഷണം കഴിക്കാതിരുന […]
 • കഠിനമായ തലവേദന, മങ്ങിയ കാഴ്ച; ഇത് രണ്ടും സൂക്ഷിക്കണം July 30, 2021
  തലവേദനയും മറ്റും എല്ലാവര്‍ക്കും സാധാരണമാണ്. എന്നാല്‍ തലവേദന വര്‍ദ്ധിക്കുമ്പോള്‍ അതിന് പിന്നിലുള്ള കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ചും നമ്മള്‍ അറിഞ്ഞിരിക്കണം. ഓരോ അവസ്ഥയിലും ശ്രദ്ധിച്ച് മുന്നോട്ട് പോയാല്‍ ആരോഗ്യത്തെ നമുക്ക് നമ്മുടെ പരിധിയില്‍ നിര്‍ത്താന്‍ സാധിക്കുന്നുണ്ട്. അതിലുപരി ചില ലക്ഷണങ്ങള്‍ പലപ്പോഴും കാര്യങ്ങള്‍ ഗുരുതരമാക്കുന്നു. അന്യൂറിസം എന്ന വാക്ക് നിങ്ങള്‍ കേട്ട […]
 • ചെമ്പ് പാത്രത്തില്‍ ഒരല്‍പ്പം വെള്ളം വെറും വയറ്റില്‍ ശീലിക്കണം July 30, 2021
  ആരോഗ്യ സംരക്ഷണം എപ്പോഴും മികച്ച് നില്‍ക്കുന്ന ഒന്ന് തന്നെയാണ്. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ആരോഗ്യത്തിന് വെല്ലുവിളി ഉയര്‍ത്തുന്ന പ്രശ്‌നങ്ങളെ നമ്മള്‍ പരമാവധി ഒഴിവാക്കാന്‍ ശ്രമിക്കേണ്ടതുണ്ട്. എന്നാല്‍ എന്തൊക്കെയാണ് ഇത്തരം ശീലങ്ങള്‍ക്ക് പ്രതിരോധം തീര്‍ക്കുന്നതിന് സസഹായിക്കുന്നത് എന്നുള്ളത് നമുക്ക് നോക്കാം. നാം, കുടിക്കുന്ന വെള്ളത്തില്‍ വരെ ഇതിന് സഹായിക്കുന്ന ഘടകങ്ങള്‍ ഉണ്ട […]

 

 

 • മുത്തൂറ്റ് മിനി ഫിനാന്‍സിയേഴ്സിന് ട്രിപ്പിള്‍ ബി പ്ലസ് കെയര്‍ റേറ്റിങ്ങ് August 3, 2021
  കൊച്ചി: മുത്തൂറ്റ് മിനി ഫിനാന്‍സിയേഴ്സ് ലിമിറ്റഡിന്‍റെ വിവിധ കടപ്പത്രങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് റേറ്റിങ്ങ് ബിബിബി സ്റ്റേബിളില്‍ നിന്നും ബിബിബി പ്ലസ് സ്റ്റേബിള്‍ ആയി ഉയര്‍ന്നു. മുന്‍നിര റേറ്റിങ് ഏജന്‍സിയായ കെയര്‍ റേറ്റിങ്സ് ആണ് മുത്തൂറ്റ് ഫിനാന്‍സിയേഴ്സിന് ഉയര്‍ന്ന റേറ്റിങ് നല്‍കിയത്. മികച്ച ബ്രാന്‍ഡ് മൂല്യം, പ്രമോട്ടര്‍മാരുടെ അനുഭവസമ്പത്ത്, മികച്ച ആസ്തി മൂല്യവും മൂല […]
 • കാഴ്ച നഷ്ടപ്പെട്ട കമലമ്മക്ക് വെളിച്ചമായി ടീം വെൽഫെയർ August 3, 2021
  തിമിരം ബാധിച്ച് പൂർണമായും ഇരു കണ്ണുകളുടെയും കാഴ്ചശക്തി നഷ്ടപ്പെട്ട കമലമ്മക്ക് ടീം വെൽഫെയറിന്റെ ഇടപെടലിൽ സൗജന്യ നേത്ര ശസ്ത്രക്രിയ ഒരുക്കി അൽ ഹിബ കണ്ണാശുപത്രി. മെഡിക്കൽ കോളേജ് ഹോസ്പിറ്റലിൽ കൂട്ടിരുപ്പുകാർ ആരുമില്ലാതെ ഉപേക്ഷിക്കപ്പെട്ട നിലയിൽ കഴിയുകയായിരുന്ന സുധാകരനെ ടീം വെൽഫെയർ പ്രവർത്തകരുടെ നേതൃത്വത്തിൽ വീട്ടിലേക്ക് എത്തിക്കുമ്പോഴാണ് ഭാര്യ കമലമ്മയുടെ ദാരുണമായ […]
 • എച്ച്ഡിഎഫ്‌സി നിഫ്റ്റി 50 ഈക്വല്‍ വെയ്റ്റ് ഇന്‍ഡക്സ് പദ്ധതിയുടെ എന്‍എഫ്ഒ ആഗസ്റ്റ് 13 വരെ August 3, 2021
  കൊച്ചി: എച്ച്ഡിഎഫ്‌സി മ്യൂചല്‍ ഫണ്ട് നിഫ്റ്റി 50 സൂചികയിലെ എല്ലാ ഓഹരികള്‍ക്കും തുല്യമായ പ്രാധാന്യം നല്‍കുന്ന നിഫ്റ്റി 50 ഈക്വല്‍ വെയ്റ്റ് ഇന്‍ഡക്സ് പദ്ധതി അവതരിപ്പിച്ചു. നിക്ഷേപകര്‍ക്ക് നാഷണല്‍ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചിലെ 50 ഓഹരികളിലേയും സാധ്യതകള്‍ പ്രയോജനപ്പെടുത്താന്‍ അവസരം ലഭ്യമാക്കുന്നതായിരിക്കും പദ്ധതി. 2021 ആഗസ്റ്റ് നാലിന് ആരംഭിക്കുന്ന പുതിയ ഫണ്ട് ഓഫര്‍ ആഗ […]
 • മഹാത്മാഗാന്ധി ഗ്രാമീണ തൊഴിൽ ഉറപ്പ് പദ്ധതി വിപുലീകരിക്കണം: തോമസ് ചാഴികാടന്‍ എംപി August 3, 2021
  ന്യൂഡല്‍ഹി: മഹാത്മാഗാന്ധി ഗ്രാമീണ തൊഴിൽ ഉറപ്പ് പദ്ധതി പ്രകാരം കേരളത്തിൽ മൊത്തം 39.69 ലക്ഷം തൊഴിലാളികൾക്ക് തൊഴിൽ കാർഡുകൾ വിതരണം ചെയ്തിട്ടുള്ളതിൽ, നിലവിൽ 20.22 ലക്ഷം തൊഴിലാളികൾ തൊഴിൽ ഉറപ്പ് പദ്ധതിയിൽ സജീവമായി ജോലി ചെയ്യുന്നു എന്ന് തോമസ് ചാഴികാടൻ എം.പിയെ, പാർലമെന്റിൽ ഗ്രാമീണ തൊഴിൽ ഉറപ്പ് പദ്ധതിയുടെ വിപുലീകരണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഉന്നയിച്ച ചോദ്യങ്ങൾക്ക് മറുപടിയായി […]
 • മലബാറിലെ തുടര്‍ പഠനം: ശിവൻകുട്ടിയുടേത് നുണ പ്രചാരണം – ഫ്രറ്റേണിറ്റി മൂവ്മെന്റ് August 3, 2021
  തിരുവനന്തപുരം: പ്ലസ് വൺ സീറ്റുകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് നിയമസഭയിൽ വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി നൽകിയ വിചിത്രമായ മറുപടി നുണകളുടെ കണക്കുകളാണെന്ന് ഫ്രറ്റേണിറ്റി മൂവ്മെന്റ്. തുടർന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന നീതി നിഷേധത്തെ നുണകളിലൂടെ മറക്കാനാണ് സർക്കാർ ഇപ്പോഴും ശ്രമിക്കുന്നത്. മലബാറിലെ ജില്ലകളിൽ പതിനായിരക്കണക്കിന് വിദ്യാർഥികൾ പ്ലസ് വൺ ഉപരിപഠന പ്രവേശനത്തിന് അവസരമില്ലാതെ ഇപ്പോഴും പുറത്തു […]

 

 

 

 • മുത്തൂറ്റ് മിനി ഫിനാന്‍സിയേഴ്സിന് ട്രിപ്പിള്‍ ബി പ്ലസ് കെയര്‍ റേറ്റിങ്ങ് August 3, 2021
  കൊച്ചി: മുത്തൂറ്റ് മിനി ഫിനാന്‍സിയേഴ്സ് ലിമിറ്റഡിന്‍റെ വിവിധ കടപ്പത്രങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് റേറ്റിങ്ങ് ബിബിബി സ്റ്റേബിളില്‍ നിന്നും ബിബിബി പ്ലസ് സ്റ്റേബിള്‍ ആയി ഉയര്‍ന്നു. മുന്‍നിര റേറ്റിങ് ഏജന്‍സിയായ കെയര്‍ റേറ്റിങ്സ് ആണ് മുത്തൂറ്റ് ഫിനാന്‍സിയേഴ്സിന് ഉയര്‍ന്ന റേറ്റിങ് നല്‍കിയത്. മികച്ച ബ്രാന്‍ഡ് മൂല്യം, പ്രമോട്ടര്‍മാരുടെ അനുഭവസമ്പത്ത്, മികച്ച ആസ്തി മൂല്യവും മൂല […]
 • കാഴ്ച നഷ്ടപ്പെട്ട കമലമ്മക്ക് വെളിച്ചമായി ടീം വെൽഫെയർ August 3, 2021
  തിമിരം ബാധിച്ച് പൂർണമായും ഇരു കണ്ണുകളുടെയും കാഴ്ചശക്തി നഷ്ടപ്പെട്ട കമലമ്മക്ക് ടീം വെൽഫെയറിന്റെ ഇടപെടലിൽ സൗജന്യ നേത്ര ശസ്ത്രക്രിയ ഒരുക്കി അൽ ഹിബ കണ്ണാശുപത്രി. മെഡിക്കൽ കോളേജ് ഹോസ്പിറ്റലിൽ കൂട്ടിരുപ്പുകാർ ആരുമില്ലാതെ ഉപേക്ഷിക്കപ്പെട്ട നിലയിൽ കഴിയുകയായിരുന്ന സുധാകരനെ ടീം വെൽഫെയർ പ്രവർത്തകരുടെ നേതൃത്വത്തിൽ വീട്ടിലേക്ക് എത്തിക്കുമ്പോഴാണ് ഭാര്യ കമലമ്മയുടെ ദാരുണമായ […]
 • എച്ച്ഡിഎഫ്‌സി നിഫ്റ്റി 50 ഈക്വല്‍ വെയ്റ്റ് ഇന്‍ഡക്സ് പദ്ധതിയുടെ എന്‍എഫ്ഒ ആഗസ്റ്റ് 13 വരെ August 3, 2021
  കൊച്ചി: എച്ച്ഡിഎഫ്‌സി മ്യൂചല്‍ ഫണ്ട് നിഫ്റ്റി 50 സൂചികയിലെ എല്ലാ ഓഹരികള്‍ക്കും തുല്യമായ പ്രാധാന്യം നല്‍കുന്ന നിഫ്റ്റി 50 ഈക്വല്‍ വെയ്റ്റ് ഇന്‍ഡക്സ് പദ്ധതി അവതരിപ്പിച്ചു. നിക്ഷേപകര്‍ക്ക് നാഷണല്‍ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചിലെ 50 ഓഹരികളിലേയും സാധ്യതകള്‍ പ്രയോജനപ്പെടുത്താന്‍ അവസരം ലഭ്യമാക്കുന്നതായിരിക്കും പദ്ധതി. 2021 ആഗസ്റ്റ് നാലിന് ആരംഭിക്കുന്ന പുതിയ ഫണ്ട് ഓഫര്‍ ആഗ […]
 • മഹാത്മാഗാന്ധി ഗ്രാമീണ തൊഴിൽ ഉറപ്പ് പദ്ധതി വിപുലീകരിക്കണം: തോമസ് ചാഴികാടന്‍ എംപി August 3, 2021
  ന്യൂഡല്‍ഹി: മഹാത്മാഗാന്ധി ഗ്രാമീണ തൊഴിൽ ഉറപ്പ് പദ്ധതി പ്രകാരം കേരളത്തിൽ മൊത്തം 39.69 ലക്ഷം തൊഴിലാളികൾക്ക് തൊഴിൽ കാർഡുകൾ വിതരണം ചെയ്തിട്ടുള്ളതിൽ, നിലവിൽ 20.22 ലക്ഷം തൊഴിലാളികൾ തൊഴിൽ ഉറപ്പ് പദ്ധതിയിൽ സജീവമായി ജോലി ചെയ്യുന്നു എന്ന് തോമസ് ചാഴികാടൻ എം.പിയെ, പാർലമെന്റിൽ ഗ്രാമീണ തൊഴിൽ ഉറപ്പ് പദ്ധതിയുടെ വിപുലീകരണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഉന്നയിച്ച ചോദ്യങ്ങൾക്ക് മറുപടിയായി […]
 • മലബാറിലെ തുടര്‍ പഠനം: ശിവൻകുട്ടിയുടേത് നുണ പ്രചാരണം – ഫ്രറ്റേണിറ്റി മൂവ്മെന്റ് August 3, 2021
  തിരുവനന്തപുരം: പ്ലസ് വൺ സീറ്റുകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് നിയമസഭയിൽ വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി നൽകിയ വിചിത്രമായ മറുപടി നുണകളുടെ കണക്കുകളാണെന്ന് ഫ്രറ്റേണിറ്റി മൂവ്മെന്റ്. തുടർന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന നീതി നിഷേധത്തെ നുണകളിലൂടെ മറക്കാനാണ് സർക്കാർ ഇപ്പോഴും ശ്രമിക്കുന്നത്. മലബാറിലെ ജില്ലകളിൽ പതിനായിരക്കണക്കിന് വിദ്യാർഥികൾ പ്ലസ് വൺ ഉപരിപഠന പ്രവേശനത്തിന് അവസരമില്ലാതെ ഇപ്പോഴും പുറത്തു […]