Business & Finance news- വാപാര വാർത്തകൾ

 

 • സ്ഥിര നിക്ഷേപത്തിന് എവിടെ കിട്ടും ഉയർന്ന പലിശ; നോക്കിവെയ്ക്കാം ഈ 15 ബാങ്കുകൾ July 5, 2022
  സ്ഥിര നിക്ഷേപം തിരഞ്ഞെടുക്കാനുള്ള പ്രധാന കാരണങ്ങളിലൊന്ന് നഷ്ട സാധ്യത വിദൂരമാണെന്നതാണ്. സ്ഥിര നിക്ഷേപത്തില്‍ കാലാവധി കഴിഞ്ഞാല്‍ നിശ്ചിത ആദായം ഉറപ്പു തരുന്നുണ്ട്. നിക്ഷേപത്തിന് താരതമ്യേന ഭേദപ്പെട്ട പലിശയും സ്ഥിര നിക്ഷേപത്തിന് ലഭിക്കുന്നുണ്ട്. നിക്ഷേപിക്കുന്ന സമയത്ത് തന്നെ സ്ഥിര നിക്ഷേപം വഴിയുള്ള ആദായം മനസിലാക്കാന്‍ സാധിക്കും. ഇത് അനുസരിച്ച് ഭാവിയിലെ ആവശ്യങ്ങളെ […]
 • ചൈനയ്ക്ക് കിട്ടിയ കൊട്ട്; മെയ്ഡ് ഇൻ ചെെന വഴി ചൈനീസ് ഉത്പ്പന്നങ്ങളെ ഫീൽഡ് ഔട്ട് ആക്കിയ ബോട്ട് July 5, 2022
  ഒപ്പം നടക്കുന്ന കൂട്ടുകാരെ പോലെയാണ് മൊബൈൽ ഫോണും ഇയർഫോണും. ഒന്നില്ലാതെ മറ്റൊന്നിന് ഉപയോ​ഗമില്ല. ഇക്കാലത്ത് പുതിയ തരത്തിലുള്ള ഇയർഫോണുകൾ കമ്പനികൾ  അവതരിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇതിൽ പ്രധാനിയാണ് ബോട്ട് എന്ന ഇന്ത്യൻ കമ്പനി. ചെെനീസ് ഉത്പ്പന്നങ്ങൾ ഉയർന്നു നിന്ന ഇന്ത്യൻ ഇയർഫോൺ വിപണി ഇരുചെവി അറിയാതെ ബോട്ട് തങ്ങളുടെ കയ്യിലാക്കി.. അതും ചെെനയിൽ നിന്ന് ഉത്പ്പന്നങ്ങളിറക്കി തന്നെ. ഇന […]
 • ചെലവ് രഹിത ഇഎംഐയിൽ പലിശയുണ്ടോ?; നിശബ്ദമായി കബളിപ്പിക്കപ്പെടുന്നത് എങ്ങനെ July 5, 2022
  പണപ്പെരുപ്പ നിരക്ക് ഉയരുന്ന കാലത്ത് ശമ്പള വര്‍ധനവില്ലാതെ തുടരുന്നതാണ് പലരുടെയും സാമ്പത്തിക നിലയെ ബാധിക്കുന്നത്. ആവശ്യത്തിന് പണം കയ്യിലില്ലാത്തപ്പോള്‍ ആഗ്രഹങ്ങളെ മൂടിവെച്ച് ജീവിക്കേണ്ടി വരുന്നു എന്നതാണ് പലരെയും ബാധിക്കുന്ന പ്രശ്‌നം. ഇത്തരക്കാര്‍ക്ക് ചെലവ് രഹിത ഇഎംഐകളെ ആശ്രയിക്കാം. പണം തികയാത്ത ആഗ്രഹങ്ങളെ സ്വന്തമാക്കാന്‍ ഇതുവഴി സാധിക്കും.
 • ദിവസം 50 രൂപ നീക്കിവെയ്ക്കാൻ തയ്യാറല്ലേ, സാധാരണക്കാരനും സമ്പന്നനാകാം; പറ്റിയ നിക്ഷേപമിതാ July 5, 2022
  നിക്ഷേപമെന്ന വാക്കിന് സമ്പന്നതയുമായി ബന്ധമുണ്ടെന്ന് പൊതുവിലൊരു ധാരണയുണ്ട്. ഇത് പൂർണമായും തെറ്റാണ്. നൂറ് രൂപ മാസത്തിൽ മിച്ചം വരുന്നവരും ലക്ഷങ്ങൾ മിച്ചം വരുന്നവനും രാജ്യത്തെ വിവിധ നിക്ഷേപങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുക്കാം. മധ്യവർ​ഗത്തെ പലപ്പോഴും നിക്ഷേപത്തിൽ നിന്ന് അകറ്റി നിർത്തുന്നത് ചെലവ് കഴിഞ്ഞ് ബാക്കിയൊന്നും കയ്യിൽ നിൽക്കുന്നില്ലാ എന്നതാണ്. വരവും ചെലവും ഒത്തു പോകാത്ത സമയ […]
 • ഒറ്റ മാസം കൊണ്ട് നേടാം 11.4 ലക്ഷം രൂപ വരെ; കെഎസ്എഫ്ഇ മൾട്ടി ഡിവിഷൻ ചിട്ടിയെ അറിയാം July 5, 2022
  വീട്, മക്കളുടെ വിദ്യാഭ്യാസം, വിവാഹം, വാഹനം വാങ്ങൽ എന്നിവ പെട്ടന്നുണ്ടാകുന്ന ചെലവുകളല്ല. ഇത്തരം ചെലവുകളെ മുൻകൂട്ടികണ്ട് നിക്ഷേപം ആരംഭിക്കാൻ പലരും ഉപദേശിക്കാറുണ്ട്. എന്നാൽ എവിടെ ചേരും. ഇത്തരക്കാർക്ക് വായ്പയെടുക്കാതെ ചെലവുകളെ നേരിടാൻ പറ്റിയ മാർ​ഗമാണ് ചിട്ടികൾ. പലിശ ഭാരം തലയിലെടുത്ത് വെയ്ക്കാതെ കുറ‍ഞ്ഞ ചെലവിൽ ആവശ്യങ്ങൾ നിറവേറ്റാൻ സാധിക്കുന്നവയാണി ചിട്ടികൾ. അത്തര […]
 • മലിനീകരണം തടയാൻ മാവ് നട്ടു, ഇന്ന് മാമ്പഴ കയറ്റുമതിയിൽ ഒന്നാമൻ; ഇത് മുകേഷ് അംബാനി എന്ന 'കർഷകന്റെ' വിജയം July 5, 2022
  മുകേഷ് അംബാനിയും റിലയൻസും എല്ലാവർക്കും സുപരിചിതമായ പേരുകളാണ്. റിലയന്‍സ് ഇന്‍ഡസ്ട്രീസിന്റൈ ചെയര്‍മാനും എംഡിയുമായ മുകേഷ് അംബാനി തന്നെയാണ് രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ സമ്പന്നന്‍. 104.7 ബില്യൺ ഡോളറാണ് 2022 ലെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആസ്തി. പെട്രോളിയം, ടെലികോം ബിസിനസുകൾ നടത്തുന്ന ഇന്ത്യൻ വ്യവസായി എന്ന നിലയിലാണ് മുകേഷ് അംബാനി അറിയപ്പെടുന്നത്. വലിയ വ്യവസായി ആണെങ്കിലും കർഷകനായും […]

 • ബ്രേക്ക്ഡൗണ്‍! ഉടന്‍ വില ഇടിയാവുന്ന 10 ഓഹരികള്‍ ഇതാ; ജാഗ്രതൈ July 5, 2022
  ചൊവ്വാഴ്ച നേട്ടത്തോടെയാണ് വ്യാപാരം ആരംഭിച്ചതെങ്കിലും നിര്‍ണായക 16,000 നിലവാരം മറികടക്കാന്‍ ശ്രമിക്കവേ സംജാതമായ കടുത്ത വില്‍പന സമ്മര്‍ദത്തില്‍ തട്ടി പ്രധാന സൂചികയായ നിഫ്റ്റി നഷ്ടത്തിലേക്ക് മടങ്ങി. ഇതോടെ ദിവസ ചാര്‍ട്ടില്‍ ബെയറിഷ് കാന്‍ഡിലാണ് രൂപപ്പെട്ടത്. അതിനാല്‍ സൂചിക വീണ്ടും 15,500- 16,000 നിലവാരങ്ങള്‍ക്കിടയിലെ സ്ഥിരതയാര്‍ജിക്കല്‍ ഘട്ടത്തിലേക്ക് വഴിമാറാമെന് […]
 • ഐടി, ഓട്ടോ ഓഹരികളില്‍ തിരിച്ചടി, നേട്ടം കൈവിട്ട് വിപണി; നാളെ നിര്‍ണായകം July 5, 2022
  ചാഞ്ചാട്ടത്തിനൊടുവില്‍ വിപണിയില്‍ വീണ്ടും തിരിച്ചടി. ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ ശക്തമായ മുന്നേറ്റം കാഴ്ചവെച്ചെങ്കിലും വില്‍പന സമ്മര്‍ദത്തില്‍ പ്രധാന സൂചികകള്‍ വാടിവീണു. ഇന്നത്തെ ഉയര്‍ന്ന നിലവാരത്തില്‍ നിന്നും 200-ലധികം പോയിന്റ് നിഫ്റ്റിയില്‍ നഷ്ടമായി. ഒടുവില്‍ 25 പോയിന്റ് താഴ്ന്ന് 15,810-ലാണ് ക്ലോസ് ചെയ്തത്. സമാനമായി സെന്‍സെക്‌സ് 100 പോയിന്റ് ഇടിഞ്ഞ് 53,134-ലും ചൊവ്വാ […]
 • ഈയാഴ്ചയില്‍ 400% ലാഭവിഹിതം നല്‍കുന്ന സ്‌മോള്‍ കാപ് ഫാര്‍മ കമ്പനി ഇതാ; നോക്കുന്നോ? July 5, 2022
  ഓഹരി വിലയിലുണ്ടാകുന്ന നേട്ടത്തിനു പുറമെ, നിക്ഷേപകര്‍ക്ക് അധിക വരുമാനം നേടുന്നതിനായുള്ള മറ്റൊരു മാര്‍ഗം കൂടിയാണ് കമ്പനികളില്‍ നിന്നും അതാത് സമയങ്ങളില്‍ ലഭിക്കുന്ന ലാഭവിഹിതം അഥവാ ഡിവിഡന്റ്. അതായത്, മികച്ച ഡിവിഡന്റ് നല്‍കുന്ന ഓഹരികള്‍ കണ്ടെത്തി യഥാസമയം നിക്ഷേപം നടത്തിയാല്‍ രണ്ടു തരത്തില്‍ ഗുണമുണ്ടാകുമെന്ന് ചുരുക്കം. സമാനമായി ഈമാസം ലാഭവിഹിതം വിതരണം ചെയ്യുന്ന ഒരു […]
 • ടെക്‌നിക്കല്‍ സൂചകങ്ങള്‍ പച്ചക്കൊടി വീശി; ഈ 6 ഓഹരികള്‍ ഉടനടി പരിഗണിക്കാം July 4, 2022
  തിങ്കളാഴ്ച നഷ്ടത്തോടെയായിരുന്നു നിഫ്റ്റിയുടെ തുടക്കമെങ്കിലും എഫ്എംസിജി, ബാങ്കിംഗ് ഓഹരികളിലെ മുന്നേറ്റത്തിന്റെ പിന്‍ബലത്തില്‍ സൂചികകള്‍ കരകയറി. 15,650- 15,800 നിലവാരങ്ങള്‍ക്കിടയില്‍ സൂചിക സ്ഥിരതയാര്‍ജിക്കുകയും അവസാന നിമിഷങ്ങളിലെ കുതിപ്പില്‍ 15,800 നിലവാരം ഭേദിക്കുകയുമായിരുന്നു. ഇന്നത്തെ ഉയര്‍ന്ന നിലവാരത്തിന് സമീപമാണ് സൂചികകള്‍ ക്ലോസ് ചെയ്തത് എന്നതും ശ്രദ്ധേയം […]
 • 'പണി കൊടുത്തത്' സ്വന്തം കമ്പനി ഓഹരി; ജൂണ്‍ പാദത്തില്‍ ധമാനിയുടെ നഷ്ടം 26,300 കോടി! July 4, 2022
  ഇന്ത്യന്‍ ഓഹരി വിപണിയിലെ 'നിശ്ശബ്ദനായ രാജാവ്' എന്ന വിശേഷണത്തിന് ഉടമയാണ് രാധാകിഷന്‍ ധമാനി. ഇന്ത്യന്‍ ഓഹരി വിപണിയിലെ ബിഗ് ബുള്‍ എന്നറിയപ്പെട്ടിരുന്ന ഹര്‍ഷദ് മേത്തയ്ക്കൊപ്പം കൊമ്പുകോര്‍ത്ത ചരിത്രവും അദ്ദേഹത്തിനുണ്ട്. 90-കളില്‍ തികച്ചും അവിചാരിതമായി ഓഹരി വിപണിയിലേക്ക് എത്തിയതാണെങ്കിലും തന്റേതായ സിംഹാസനം അരക്കിട്ടുറപ്പിച്ച ധമാനി, 2001-ല്‍ റീട്ടെയില്‍ ശൃ […]