Business & Finance news- വാപാര വാർത്തകൾ

 

 • 2-3 ആഴ്ചയ്ക്കകം 16% ലാഭം നേടാം; ടാറ്റ കോഫീ ഉള്‍പ്പെടെ 3 ഓഹരികള്‍ ഇതാ January 18, 2022
  മൂന്ന് മാസത്തെ ഉയര്‍ന്ന നിലവാരത്തിലാണ് പ്രധാന സൂചികകള്‍ തിങ്കളാഴ്ച വ്യാപാരം അവസാനിപ്പിച്ചത്. സെന്‍സെക്‌സ് 85 പോയിന്റ് ഉയര്‍ന്ന് 61,308-ലും നിഫ്റ്റി 52 പോയിന്റ് ഉയര്‍ന്ന് 18,308-ലുമാണ് ക്ലോസ് ചെയ്തത്. പ്രധാനമായും ഐടി, എനര്‍ജി, ഓട്ടോ സ്‌റ്റോക്കുകളിലാണ് മുന്നേറ്റം ദൃശ്യമായത്. തുടര്‍ച്ചയായ നാലാം ആഴ്ചയും സൂചികകള്‍ നേട്ടത്തില്‍ തുടരുന്നതോടെ ഒക്ടോബറില്‍ രേഖപ്പെടുത് […]
 • ഇവിയിലാണ് ഭാവി; ഈ 5 ഇവി ഇന്‍ഫ്രാ സ്റ്റോക്കുകള്‍ പരിഗണിക്കാം; വെറുതെയാകില്ല January 17, 2022
  ഫോസില്‍ ഇന്ധനങ്ങളുടെ ഉപയോഗം കുറയ്ക്കുന്നതിനും അതുവഴി അന്തരീക്ഷ മലനീകരണത്തിന്റെ തോത് കുറയ്ക്കാനും ലക്ഷ്യമിട്ടാണ് വൈദ്യുത വാഹനങ്ങള്‍ അവതരിച്ചിരിക്കുന്നത്. അതുകൊണ്ട് വാഹന ലോകത്തിന്റെ ഭാവിയും ഇലക്ട്രിക് വാഹനങ്ങളിലാണ് (ഇവി) എന്നത് നിസംശയം കരുതാനാവും. ഇതൊക്കെ കൊണ്ടുതന്നെ ഓരോ നിക്ഷേപകന്റേയും പോര്‍ട്ട്ഫോളിയോയില്‍ ഇലക്ട്രിക് വാഹന വ്യവസായവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഒരു സ്റ്റോക […]
 • 1 രൂപയില്‍ താഴെയുണ്ടായിരുന്ന 3 നാനോ കാപ് സ്റ്റോക്കുകള്‍ നല്‍കിയത് 1,900% ലാഭം; കൈവശമുണ്ടോ? January 17, 2022
  കടന്നു പോയ 2021 വര്‍ഷം ഓഹരി വിപണിയിലെ നിക്ഷേപകര്‍ക്ക് നിരവധി മള്‍ട്ടിബാഗറുകളെയാണ് സമ്മാനിച്ചത്. എല്ലാത്തരം ഓഹരി വിഭാഗങ്ങള്‍ക്കിടെയിലും കുറഞ്ഞത് ഒരു ഡസണ്‍ മള്‍ട്ടിബാഗറുകളെങ്കിലും ഉയര്‍ന്നു വന്നിട്ടുണ്ട്. സ്വാഭാവികമായും പെന്നി സ്റ്റോക്കുകള്‍ക്കിടെയിലേക്ക് വരുമ്പോള്‍ മള്‍ട്ടിബാഗറുകളുടെ എണ്ണവും ആദായത്തിന്റെ വലിപ്പവും താരതമ്യേന കൂടുതലായിരിക്കും. അത്തരത്തില്‍ കഴിഞ […]
 • പതിവായി ആദ്യപകുതിയില്‍ വന്‍ലാഭം തരുന്ന 5 സ്റ്റോക്കുകള്‍; കയ്യിലുണ്ടോ ഇവ? January 17, 2022
  ബജറ്റ് കാലത്തിന് തിരിതെളിയാനിരിക്കെ നഷ്ടം തിരിച്ചുപിടിച്ച് വിപണി ഒരിക്കല്‍ക്കൂടി സജീവമാവുകയാണ്. കഴിഞ്ഞവാരം 2 ശതമാനത്തിലേറെ ഉയരാന്‍ സെന്‍സെക്‌സിനും നിഫ്റ്റിക്കും സാധിച്ചു. വെള്ളിയാഴ്ച്ച വ്യാപാരം നിര്‍ത്തുമ്പോള്‍ 18,200 മാര്‍ക്കിന് മുകളിലാണ് നിഫ്റ്റി; സെന്‍സെക്‌സാകട്ടെ 61,000 മാര്‍ക്കിന് മുകളിലും ചുവടുവെയ്ക്കുന്നു. മുന്നോട്ടുള്ള ദിനങ്ങളില്‍ 18,000 നിലവാരത്തിലാ […]
 • മുടങ്ങാതെ മികച്ച ഡിവിഡന്റ്; 45% വിലക്കുറവ്; വമ്പന്‍ ഗ്രൂപ്പിന്റെ ഈ സ്‌മോള്‍ കാപ് കമ്പനി പരിഗണിക്കാം January 16, 2022
  സമീപകാല താഴ്ചയില്‍ നിന്നും ഒരു മാസക്കാലയളവില്‍ പ്രധാന സൂചികള്‍ 12 ശതമാനത്തിലേറെ മുന്നേറിയിട്ടുണ്ട്. ഇതിനോടൊപ്പം തിരുത്തല്‍ നേരിട്ട മിക്ക ഓഹരികളും കൂടി നേട്ടത്തിന്റെ പാതയിലേക്ക് മടങ്ങിയെത്തി. സൂചികകള്‍ സര്‍വകാല റെക്കോഡിന് സമീപത്തേക്ക് വീണ്ടുമെത്തുമ്പോള്‍, അടിസ്ഥാനപരമയി മികച്ച ഓഹരികള്‍ കണ്ടെത്തി ദീര്‍ഘകാലയളവ് കണക്കാക്കി നിക്ഷേപിക്കുന്നതിലൂടെ നേട്ടം കൊയ്യാനാവും […]
 • 100% സുരക്ഷയും ഇരട്ടനേട്ടവും; ഇതിലും മികച്ച നിക്ഷേപ അവസരം സ്വപ്‌നങ്ങളില്‍ മാത്രം January 16, 2022
  എന്‍പിഎസ് അഥവാ നാഷണല്‍ പെന്‍ഷന്‍ സ്‌കീം ഒരു സാമൂഹിക സുരക്ഷാ പദ്ധതിയാണ്. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റേയും പിഎഫ്ആര്‍ഡിഎ (PFRDA)-യുടേയും നിയന്ത്രണത്തിലും മേല്‍നോട്ടത്തിലും ഉള്ള ഈ പദ്ധതിക്ക് ദീര്‍ഘകാല നിക്ഷേപം എന്നതിലുപരി നികുതിയിളവിനും ഉപകാരപ്രദമാണ്. കേന്ദ്ര-സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ ജീവനക്കാരുടെ റിട്ടയര്‍മെന്റ് തുകയ്ക്കും പെന്‍ഷനും വേണ്ടി പ്രത്യേക പെന്‍ഷന്‍ ഫണ്ടുകള്‍ ആരംഭിച […]

 • ഓട്ടോ, റിയാല്‍റ്റി ഓഹരികളിൽ വന്‍ മുന്നേറ്റം; സങ്കോചത്തോടെ നിഫ്റ്റി വീണ്ടും 18,300-ന് മുകളില്‍ January 17, 2022
  നിഫ്റ്റി വീണ്ടും നിര്‍ണായകമായ 18,300 നിലവാരത്തിന് മുകളില്‍, നേട്ടത്തോടെ പുതിയ വ്യാപാര ആഴ്ചയിലെ ആദ്യദിനം പൂര്‍ത്തിയാക്കി. കോര്‍പ്പറേറ്റ് കമ്പനികളുടെ മൂന്നാം പാദ സാമ്പത്തിക ഫലങ്ങളില്‍ പ്രതീക്ഷയര്‍പ്പിച്ചാണ് വിപണിയുടെ നീക്കമെങ്കിലും ആശങ്കയുടെ കണികകള്‍ ഉള്ളിലൊതുക്കിയ സങ്കോചാവസ്ഥയിലുള്ള മുന്നേറ്റമാണ് നടത്തിയിരിക്കുന്നത്. ആഗോള സൂചനകളും ഊര്‍ജദായകമായിരുന്നില്ല. വിദേ […]
 • ഡിസംബറിലെ 'പ്രോഗ്രസ് റിപ്പോര്‍ട്ട്' വന്നു; ജുന്‍ജുന്‍വാലയുടെ ഈ സ്‌റ്റോക്ക് ഇന്നുയര്‍ന്നത് 20%! January 17, 2022
  ഡിസംബര്‍ പാദത്തിലെ സാമ്പത്തിക ഫലം പുറുത്തുവിടുന്ന തിരക്കിലാണ് കമ്പനികള്‍. തിങ്കളാഴ്ച്ച മികവാര്‍ന്ന 'പ്രോഗ്രസ് റിപ്പോര്‍ട്ട്' പ്രസിദ്ധീകരിച്ചതിന് പിന്നാലെ സമീപകാലത്ത് ലിസ്റ്റു ചെയ്ത മെട്രോ ബ്രാന്‍ഡ്‌സ് വന്‍കുതിപ്പാണ് രേഖപ്പെടുത്തുന്നത്. രാവിലെത്തെ വ്യാപാര സെഷനില്‍ 20 ശതമാനത്തോളം ഉയരാന്‍ കമ്പനിയുടെ ഓഹരികള്‍ക്ക് കഴിഞ്ഞു. 545 രൂപയില്‍ വ്യാപാരം തുടങ്ങ […]
 • 1,000 രൂപ ഒരാഴ്ച കൊണ്ട് 2,893 കോടി രൂപ; ഭ്രാന്ത് പിടിപ്പിക്കുന്ന നേട്ടവുമായി ഒരു കുഞ്ഞന്‍ ക്രിപ്‌റ്റോ January 16, 2022
  താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വാര്‍ത്ത കണ്ട് ആരും ഞെട്ടരുത്. സംഭവം ഉള്ളത് തന്നെ. പക്ഷേ വിശ്വസിക്കുക അത്ര എളുപ്പമായിരിക്കില്ല. അതുകൊണ്ട് മുന്‍കൂട്ടി സൂചിപ്പിച്ചുവെന്ന് മാത്രം. കഴിഞ്ഞ ഒരാഴ്ചയ്ക്കിടെ ഒരു കുഞ്ഞന്‍ ക്രിപ്‌റ്റോ നല്‍കിയ അവിശ്വസനീയ ആദായത്തിന്റെ വാര്‍ത്തയാണിത്. വെറും ഏഴു ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ ഈ കുഞ്ഞന്‍ ക്രിപ്‌റ്റോ നല്‍കിയ നേട്ടം 2,900,000,000 ശതമാനമാണ്. അതായത് […]
 • 450% ഇടക്കാല ലാഭവിഹിതം; ഈ മിഡ് കാപ് പവര്‍ സ്റ്റോക്ക് ഇനി കുതിക്കും; വാങ്ങുന്നോ? January 16, 2022
  കമ്പനികള്‍ നടപ്പ് സാമ്പത്തിക വര്‍ഷത്തിലെ മൂന്നാം പാദഫലങ്ങള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുകയാണല്ലോ. ഇതിനിടെയില്‍ ചില കമ്പനികള്‍ സാമ്പത്തിക ഫലങ്ങളോടൊപ്പം ഇടക്കാല ലാഭവിഹിതവും (INTERIM DIVIDEND) പ്രഖ്യാപിക്കുന്നുണ്ട്. ഇത്തരത്തില്‍ ഊര്‍ജ മേഖലയില്‍ ഉത്പാദന രംഗത്തും വിതരണ മേഖലയിലും പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു മിഡ് കാപ് കമ്പനി കഴിഞ്ഞയാഴ്ച പുറത്തുവിട്ട പ്രവര്‍ത്തന ഫലങ്ങള്‍ക […]
 • ഡിസംബര്‍ പാദം ആശിഷ് കച്ചോലിയ വാങ്ങിയത് ഈ 3 സ്‌റ്റോക്കുകള്‍ January 15, 2022
  ഇന്ത്യയിലെ സ്റ്റാര്‍ നിക്ഷേപകരില്‍ ഒരാളാണ് ആശിഷ് കച്ചോലിയ. മിഡ്കാപ്പ്, സ്‌മോള്‍കാപ്പ് സെഗ്മന്റുകളില്‍ നിന്നും ഗുണനിലവാരമുള്ള മികച്ച സ്റ്റോക്ക് കണ്ടെത്തുന്നതില്‍ ഇദ്ദേഹം ബഹുകേമനാണ്. ഡിസംബര്‍ പാദത്തെ കണക്കുകള്‍ പുറത്തുവരുമ്പോള്‍ ഒരുപിടി പുതിയ സ്റ്റോക്കുകളില്‍ കച്ചോലിയ പുതുതായി നിക്ഷേപം നടത്തിയത് കാണാം. ഇക്കഴിഞ്ഞ ഒക്ടോബര്‍ - ഡിസംബര്‍ കാലഘട്ടത്തില്‍ മൂന്നു മള്‍ട […]

 • ഇത്തിരി കൗശലം പ്രയോഗിച്ചാല്‍ 10.5 ലക്ഷം വരുമാനമുള്ളവര്‍ക്കും നികുതി ഒഴിവാക്കാം; കൂടെ ഇരട്ട നേട്ടവും January 17, 2022
  ഏവരും പ്രതീക്ഷയോടെ കാത്തിരിക്കുന്ന പൊതു ബജറ്റിന് രണ്ടാഴ്ച ഇനി തികച്ചില്ല. ഇത്തവണത്തെ ബജറ്റിലും നികുതിദായകര്‍ ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള ഇളവ് ലഭിക്കുമെന്ന് ആശിക്കുന്നവരാണ്. കൂടുതല്‍ പേരും ആദായ നികുതി ഒഴിവാക്കുന്നതിന്റെ പരിധി 2.5 ലക്ഷത്തില്‍ നിന്നും വര്‍ധിപ്പിക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. മറ്റു ചിലരാകട്ടെ ടാക്‌സ് സ്ലാബിലുള്ള പരിഷ്‌കരണം കൊണ്ടുവരുമെന്നും അതിലൂടെ […]
 • മൊമന്റം ട്രേഡിങ്; ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പും മലയാളി കമ്പനിയും ഉള്‍പ്പെടെ ഹ്രസ്വകാലത്തേക്കുള്ള 5 ഓഹരികള്‍ ഇതാ January 17, 2022
  രാജ്യത്തെ കോവിഡ് പ്രതിദിന രോഗനിരക്ക് മൂന്ന് ലക്ഷത്തോളം എത്തിയിട്ടും അതൊന്നും ഗൗനിക്കാതെ ഓഹരി വിപണി മുന്നോട്ട് കുതിക്കുകയാണ്. രോഗികള്‍ക്കിടെയിലെ താഴ്ന്ന ആശുപത്രി പ്രവേശനവും മരണ നിരക്കും തീര്‍ച്ചയായും ആശ്വാസമേകുന്ന ഘടകമാണ്. അതേസമയം, വിപണിയില്‍ ബുള്ളുകള്‍ പിടിമുറുക്കുന്നതാണ് ദൃശ്യമാകുന്നത്. വെള്ളിയാഴ്ച സൂചികകള്‍ അല്‍പ്പം പിന്നോക്കം പോയെങ്കിലും ഭൂരിഭാഗം ഓഹരികളും […]
 • ബജറ്റിന് മുമ്പ് വാങ്ങാവുന്ന 15 ഓഹരികള്‍ ഇതാ January 17, 2022
  പുതുവര്‍ഷത്തില്‍ വിപണികള്‍ കുതിപ്പിന്റെ പാതയിലാണ്. പ്രധാന സൂചികള്‍ തുടര്‍ച്ചയായ നാലാം ആഴ്ചയും നേട്ടത്തില്‍ വ്യാപാരം അവസാനിപ്പിച്ചു. കോര്‍പ്പറേറ്റ് കമ്പനികളുടെ മൂന്നാം പാദ പ്രവര്‍ത്തന ഫലത്തോടൊപ്പം വിപണയിലെ മുന്നേറ്റത്തിനുള്ള മറ്റൊരു പ്രധാന കാരണം ഫെബ്രുവരി 1-ന് അവതരിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന പൊതു ബജറ്റാണ്. ഭവന നിര്‍മാണം, വാഹനം, വാഹനാനുബന്ധ വ്യവസായം തുടങ്ങി പിഎല്‍ഐ പദ്ധ […]
 • വമ്പന്‍ വിലക്കുറവില്‍ 3 യുഎസ്, ബ്രിട്ടീഷ് കമ്പനികള്‍; ഈ എംഎന്‍സി സ്‌റ്റോക്കുകള്‍ ഇനി വാങ്ങാമോ? January 16, 2022
  വിലയിലുണ്ടാകുന്ന തിരുത്തലുകളെയും ഇടിവുകളേയും യഥാവിധി വിലയിരുത്തിയ ശേഷം അതിന്റേതായ രീതിയില്‍ തീരുമാനങ്ങളെടുത്ത് പ്രവര്‍ത്തിക്കുമ്പോഴാണ് ഓഹരി വിപണിയെ ഗുണപരമായി സമീപിക്കാനാകുക. അതായത്, അടിസ്ഥാനപരമയി മികച്ച ഓഹരികള്‍ യഥാസമയം കണ്ടെത്തി ദീര്‍ഘകാലയളവിലേക്ക് നിക്ഷേപിക്കുന്നതിലൂടെ ഏതൊരു സാധാരണക്കാരനും ഓഹരി വിപണിയില്‍ നിന്നും നേട്ടങ്ങളുണ്ടാക്കാം. സൂചികകള്‍ സര്‍വകാല റെക […]
 • മികച്ച 7 ഓഹരികള്‍ ഒരു വര്‍ഷത്തെ താഴ്ന്ന നിലയില്‍; വിട്ടുകളയണോ വാങ്ങണോ? January 14, 2022
  തുടര്‍ച്ചയായ നാലാം ആഴ്ചയാണ് പ്രധാന സൂചികകള്‍ നേട്ടത്തില്‍ വ്യാപാരം അവസാനിപ്പിക്കുന്നത്. ഇതോടെ ആഴ്ചയുടെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ സെപ്റ്റംബര്‍ 26-നു ശേഷം വിപണി നേട്ടത്തില്‍ തുടരുന്ന ഏറ്റവും വലിയ കാലയളവ് കൂടിയായി മാറി. സമീപകാല താഴ്ചയില്‍ നിന്നും ഒരു മാസത്തിനിടെ പ്രധാന സൂചികള്‍ 12 ശതമാനത്തിലേറെ കരകയറിക്കഴിഞ്ഞു. ഇതിനോടൊപ്പം തിരുത്തല്‍ നേരിട്ട ചില ഓഹരികളും നേട്ടത്തിലേക്ക് […]
 • മൂന്നാം പാദത്തില്‍ മികച്ച ബിസിനസ്; ഈ 6 കമ്പനികളെ ഫലം പ്രഖ്യാപിക്കും മുമ്പെ നോക്കാം January 13, 2022
  നടപ്പ് സാമ്പത്തിക വര്‍ഷത്തെ മൂന്നാം പാദ സാമ്പത്തിക ഫലം കോര്‍പ്പറേറ്റ് കമ്പനികള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു തുടങ്ങി. കഴിഞ്ഞ ദിവസം വന്‍കിട ഐടി കമ്പിനകളായ ടിസിഎസ്, ഇന്‍ഫോസിസ്, വിപ്രോ എന്നിവര്‍ മികച്ച സാമ്പത്തിക ഫലങ്ങളാണ് പുറത്തുവിട്ടത്. വിപണിയും മൂന്നാം പാദത്തില്‍ മികച്ച പ്രവര്‍ത്തന ഫലം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതു കൊണ്ട് ഉയരങ്ങള്‍ കീഴടക്കി മുന്നേറുകയാണ്. ഇതിനിടെ, ഡിസംബര്‍ പാദത്തില […]