Business & Finance news- വാപാര വാർത്തകൾ

 

 • 1000 രൂപ മാസതവണയില്‍ തുടങ്ങാവുന്ന 5 മികച്ച നിക്ഷേപങ്ങള്‍ April 20, 2021
  വിവിധ നിക്ഷേപ മാര്‍ഗങ്ങളെ കുറിച്ച് തിരയുന്നവരാണ് നമ്മളില്‍ പലരും. എന്നാല്‍ ഒറ്റയടിക്ക് വലിയ തുക കയ്യില്‍ നിന്നും നിക്ഷേപിക്കാന്‍ പലര്‍ക്കും സാധിച്ചെന്ന് വരില്ല. മാസാമാസം ഒരു നിശ്ചിത തുക മുടങ്ങാതെ അടച്ച് നിക്ഷേപം സ്വരൂക്കൂട്ടാനാണ് ഭൂരിപക്ഷം പേരും താത്പര്യം കാട്ടാറ്. ഈ അവസരത്തില്‍ മാസം 1,000 രൂപ മുടങ്ങാതെ അടച്ച് സാമ്പത്തിക നിക്ഷേപം സാവധാനം വളര്‍ത്താനുള്ള അഞ്ച് […]
 • മാസം 1,000 രൂപ നിക്ഷേപിക്കാനുണ്ടോ? പിപിഎഫിലൂടെ 26 ലക്ഷം രൂപ സമ്പാദിക്കാം — അറിയേണ്ടതെല്ലാം April 19, 2021
  അപകടസാധ്യത കുറഞ്ഞ നിക്ഷേപ മാര്‍ഗം തേടുന്നവരാണോ നിങ്ങള്‍? എങ്കില്‍ പബ്ലിക് പ്രോവിഡന്റ് ഫണ്ടില്‍ (പിപിഎഫ്) 'പണമിറക്കുന്നതാണ്' ഉചിതം. ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും സുരക്ഷിതമായ നിക്ഷേപ രീതികളില്‍ ഒന്നാണ് പബ്ലിക് പ്രോവിഡന്റ് ഫണ്ട്. ആകര്‍ഷകമായ പലിശ നിരക്ക് പിപിഎഫ് നിക്ഷേപങ്ങളുടെ പ്രചാരം വര്‍ധിപ്പിക്കുന്നു. പിപിഎഫ് നിക്ഷേപങ്ങള്‍ക്ക് ആദായ നികുതി ഇളവ് ലഭിക്കുമെന്നതു […]
 • ജൂലായ് 1 മുതല്‍ ക്ഷാമബത്ത പുനഃസ്ഥാപിക്കും; കേന്ദ്ര ജീവനക്കാര്‍ക്ക് ലോട്ടറി! April 17, 2021
  കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ ജീവനക്കാര്‍ക്കും പെന്‍ഷന്‍കാര്‍ക്കും ആശ്വസിക്കാം. ജൂലായ് 1 മുതല്‍ ക്ഷാമബത്ത (ഡിയര്‍നെസ് അലവന്‍സ് - ഡിഎ) പുനഃസ്ഥാപിക്കുമെന്ന് നരേന്ദ്ര മോദി സര്‍ക്കാര്‍ അറിയിച്ചു കഴിഞ്ഞു. ജൂലായ് 1 മുതല്‍ മൂന്നു തവണകളിലായി കേന്ദ്ര ജീവനക്കാര്‍ക്കും പെന്‍ഷന്‍കാര്‍ക്കും ക്ഷാമബത്ത ലഭിക്കും. പുതുക്കിയ നിരക്ക് അടിസ്ഥാനപ്പെടുത്തി മുടങ്ങിപ്പോയ ക്ഷാമബത്ത ജൂലായ് 1 മു […]
 • ജോലി മാറുമ്പോള്‍ പിഎഫ് അക്കൗണ്ട് ട്രാന്‍സ്ഫര്‍ ചെയ്തില്ലെങ്കില്‍ April 17, 2021
  വിരമിക്കലിന് ശേഷം സാമ്പത്തിക ഭദ്രത ഉറപ്പുവരുത്തുകയാണ് എംപ്ലോയീസ് പ്രോവിഡന്റ് ഫണ്ടിന്റെ (ഇപിഎഫ്) പ്രഥമ ഉദ്ദേശ്യം. പ്രോവിഡന്റ് ഫണ്ട് (പിഎഫ്) എന്ന പേരിലും ഇപിഎഫ് അറിയപ്പെടുന്നുണ്ട്. ജോലിയെടുക്കുന്ന കാലയളവില്‍ ഇപിഎഫ് അക്കൗണ്ടില്‍ മോശമല്ലാത്ത തുക നിക്ഷേപമൊരുങ്ങാന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ കൃത്യമായ മാര്‍ഗനിര്‍ദേശങ്ങള്‍ നല്‍കുന്നുണ്ട്. എന്നാല്‍ ചിലപ്പോഴൊക്കെ ജോലി മാറുമ്പോള്‍ […]
 • ഈ സാമ്പത്തിക വര്‍ഷത്തിലെ നിക്ഷേപ പ്രസ്താവന നടത്തുംമുന്‍പ് നിങ്ങള്‍ അറിയേണ്ട കാര്യങ്ങള്‍ April 16, 2021
  നിങ്ങള്‍ വേതനം ലഭിക്കുന്ന ഒരു ജീവനക്കാരന്‍ ആണെങ്കില്‍ ഇതിനോടകം തന്നെ നിങ്ങളുടെ തൊഴില്‍ ദാതാവ് നിങ്ങളോട് 2021 -22 സാമ്പത്തിക വര്‍ഷത്തെ നിക്ഷേപ പ്രസ്താവന നടത്തണമെന്ന് അറിയിച്ചു കഴിഞ്ഞിട്ടുണ്ടാകും. ജീവനക്കാരന്‍ നടത്തിയിരിക്കുന്ന പ്രസ്താവനയ്ക്ക് അനുസൃതമായിട്ടായിരിക്കും തൊഴില്‍ ദാതാവ് ടാക്‌സ് ഡിഡക്ടഡ് അറ്റ് സോഴ്‌സ് അഥവാ ടിഡിഎസ് ഈടാക്കുന്നത്. ഈ വര്‍ഷം സാധാരണ നിക്ഷ […]
 • കോവിഡ് കാലത്ത് വിദേശ രാജ്യങ്ങളില്‍ ഒരു അവധിക്കാലം പ്ലാന്‍ ചെയ്യുന്നുണ്ടോ? ആദ്യം വേണ്ടത് ട്രാവല്‍ ഇന്‍ഷുറന്‍സ്! April 16, 2021
  കോവിഡ് രോഗ വ്യാപനം രാജ്യാതിര്‍ത്തികള്‍ അടയ്ക്കുന്നതിനും രാജ്യാന്തര വിമാന സേവനങ്ങള്‍ തടസ്സപ്പെടുന്നതിനും കാരണമായിരുന്നത്. ആഗോളതലത്തില്‍ ലക്ഷോപലക്ഷം പേരുടെ യാത്രാ പദ്ധതികളാണ് ഇതോടെ താറുമാറായത്. എന്നാല്‍ എല്ലാവരും ആ സാഹചര്യവുമായി പതുക്കെ പൊരുത്തപ്പെട്ടു വരികയും തങ്ങളുടെ അവധിക്കാല പ്ലാനുകള്‍ അതനുസരിച്ച് ആസൂത്രണം ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. നിലവില്‍ ഇന്ത്യക്കാര്‍ക്ക് വിദേ […]

 • ഫെബ്രുവരിയിൽ ഇപിഎഫ്ഒയുടെ പുതിയ ഗുണഭോക്താക്കൾ ആയത് 12.37 ലക്ഷം പേർ April 20, 2021
  ദില്ലി: കൊവിഡ് പ്രതിസന്ധിയിലും പുതിയ ഗുണഭോക്താക്കളുടെ എണ്ണത്തില്‍ വര്‍ധനവുമായി എംപ്ലോയീസ് പ്രൊവിഡന്‍റ് ഫണ്ട് ഓര്‍ഗനൈസേഷന്‍. 2021 ഫെബ്രുവരിയില്‍ മാത്രം 12.37 ലക്ഷം പേരാണ് ഇപിഎഫ്ഒയില്‍ പുതുതായി അംഗങ്ങളായത്. കോവിഡ് മഹാമാരി ഉയർത്തുന്ന വെല്ലുവിളികൾക്കിടയിലും നടപ്പ് സാമ്പത്തിക വർഷം 69.58 ലക്ഷം പേരെ പുതുതായി നിധിയുടെ ഭാഗമാക്കാൻ ഇപിഎഫ്ഒയ്ക്ക് സാധിച്ചു. 2021 ഏപ്രിൽ 2 […]
 • ഉല്‍പാദിപ്പിച്ചത് 989.84 ടണ്‍ ദ്രവീകൃത ഓക്‌സിജൻ, 981.84 ടണ്ണും ആരോഗ്യ മേഖലയ്ക്ക് വിതരണം ചെയ്ത് KMML April 20, 2021
  പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങളായ ഇന്ത്യന്‍ ഓയില്‍ കോര്‍പറേഷനും ഭാരത് പെട്രോളിയം കോര്‍പറേഷന്‍ ലിമിറ്റഡും രാജ്യത്ത് ഓക്സിജൻ വിതരണത്തിൽ പങ്കാളികളായിക്കൊണ്ട് കൊവിഡ് പ്രതിരോധത്തിന് സഹായിക്കുകയാണ്. കൊവിഡ്‌ പ്രതിരോധത്തിൽ ആരോഗ്യമേഖലയ്‌ക്ക്‌ പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനമായ കേരള മിനറല്‍സ് ആന്റ് മെറ്റല്‍സ് ലിമിറ്റഡ്‌ സജീവമായ പിന്തുണയാണ്‌ നൽകുന്നത്‌. കെ എം എം എല്ലിൽ സ്ഥാപിച്ച പുതിയ ഓക്‌സിജൻ […]
 • പുതിയ വായ്പാ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് ക്രെഡിറ്റ്‌വിഷന്‍ അവതരിപ്പിച്ച് ട്രാന്‍സ്‌യൂണിയന്‍ സിബില്‍ April 20, 2021
  കൊച്ചി: ബാങ്കില്‍ നിന്നോ ധനകാര്യസ്ഥാപനങ്ങളില്‍ നിന്നോ ഇതുവരെ വായ്പ എടുക്കാത്ത പുതിയ ഉപഭോക്താക്കളുടെ വായ്പാ യോഗ്യത കണക്കാക്കാന്‍ ട്രാന്‍സ്‌യൂണിയന്‍ സിബില്‍ പുതിയ ക്രെഡിറ്റ്‌വിഷന്‍ എന്‍ടിസി (ന്യൂ-ടു-ക്രെഡിറ്റ്) സ്‌കോര്‍ സംവിധാനം അവതരിപ്പിച്ചു. നവ വായ്പാ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് ക്രെഡിറ്റ് ചരിത്രമൊന്നും ഇല്ലാത്തതിനാല്‍ സ്‌കോര്‍ കണ്ടെത്താന്‍ സാധിക്കില്ല. ട്രെന്‍ഡുകളില […]
 • കൊറോണ വ്യാപനത്തിനിടയിലും എണ്ണ വില കൂടുന്നു; കാരണം ഇതാണ്... April 20, 2021
  ദില്ലി: 2020ല്‍ കൊറോണ രോഗം വ്യാപിച്ച വേളയില്‍ കടുത്ത നിയന്ത്രണങ്ങളാണ് എല്ലാ രാജ്യങ്ങളും നടപ്പാക്കിയത്. വിപണികളെല്ലാം അടഞ്ഞു. യാത്രാ സൗകര്യങ്ങള്‍ നിര്‍ത്തിവച്ചു... ഇതോടെ എണ്ണ ഉപയോഗം കുറഞ്ഞു. ആഗോള വിപണിയില്‍ എണ്ണ വില കുറയുകയും ചെയ്തു. ഉപയോഗം കുറഞ്ഞപ്പോള്‍ സ്വാഭാവികമായും വില കുറഞ്ഞു. ഇപ്പോള്‍ കൊറോണയുടെ രണ്ടാം തരംഗം ഇന്ത്യയുള്‍പ്പെടെയുള്ള രാജ്യങ്ങളില്‍ ശക്തമാണ്. […]
 • എസ്എംഎസ് വഴിയുള്ള തട്ടിപ്പ് വ്യാപകമാവുന്നു: ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് മുന്നറിയിപ്പുമായി ബിഎസ്എന്‍എല്‍ April 20, 2021
  ദില്ലി: എസ്എംഎസ് തട്ടിപ്പുകള്‍ക്കെതിരെ അതീവ ജാഗ്രത പാലിക്കണമെന്ന് ബിഎസ്എന്‍എല്‍. ബിഎസ്എന്‍എല്‍ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് അവരുടെ മൊബൈല്‍ കണക്ഷന്‍ കെവൈസി വിവരങ്ങള്‍ അന്വേഷിച്ച് കൊണ്ടും, വിവരങ്ങള്‍ നല്‍കിയില്ലെങ്കില്‍ കണക്ഷന്‍ ഡിസ്‌കണക്ട് ചെയ്യപ്പെടുമെന്നും ഉള്ള വ്യാജ എസ്എംഎസ് സന്ദേശങ്ങള്‍ ലഭിക്കുന്നതായി ശ്രദ്ധയില്‍പ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. CP-SMSFS, AD-VIRINF, CP-BLMKND,BP-I […]

 • മാസം 52 രൂപ മുതല്‍ അടവ്; എസ്ബിഐയില്‍ കാര്‍ഡ് ഇടപാടുകള്‍ ഇഎംഐയാക്കി മാറ്റാം — അറിയേണ്ടതെല്ലാം April 17, 2021
  എസ്ബിഐ ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡ് ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കൊരു സന്തോഷവാര്‍ത്ത. ഇനി മുതല്‍ വലിയ പര്‍ച്ചേസുകള്‍ക്ക് ബാങ്ക് ഇഎംഐ സൗകര്യം നല്‍കും. 6 മുതല്‍ 24 മാസം വരെയാണ് പണം തവണകളായി തിരച്ചടയ്ക്കാന്‍ അവസരം. 9 മാസം, 12 മാസം എന്നിങ്ങനെ തിരിച്ചടയ്ക്കല്‍ കാലാവധി തിരഞ്ഞെടുക്കാനും എസ്ബിഐ കാര്‍ഡ് ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് അവസരമുണ്ട്.
 • കൈയ്യില്‍ സ്വര്‍ണമുണ്ടോ? എങ്കില്‍ ഇനി ഇക്കാര്യങ്ങള്‍ ശ്രദ്ധിക്കാം March 21, 2021
  2020 ജൂണ്‍ മാസം മുതല്‍ രാജ്യത്ത് സ്വര്‍ണാഭരണങ്ങള്‍ വാങ്ങുന്നതിനും കൈയ്യില്‍ സൂക്ഷിക്കുന്നതിനും ചില നിബന്ധനകള്‍ നടപ്പിലാക്കാന്‍ പോവുകയാണ് കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍. ബിഐഎസ് ഹോള്‍മാര്‍ക്കിങ് മുദ്രയുള്ള സ്വര്‍ണാഭരണങ്ങള്‍ മാത്രമാണ് ജൂണ്‍ മുതല്‍ ഇനി രാജ്യത്ത് വില്‍ക്കാനും വാങ്ങാനും സാധിക്കുക. രാജ്യത്ത് വിപണനം നടത്തുന്ന സ്വര്‍ണത്തിന്റെ ശുദ്ധത ഉറപ്പുവരുത്തുവാനാണ് കേന്ദ്ര […]
 • പോസ്റ്റ് ഓഫീസ് അക്കൗണ്ട് ഉടമകളുടെ ശ്രദ്ധയ്ക്ക്; അറിയണം 5 പുതിയ നിയമങ്ങള്‍ March 13, 2021
  പോസ്റ്റ് ഓഫീസ് അക്കൗണ്ട് ഉടമകളുടെ ശ്രദ്ധയ്ക്ക്, സേവിങ്‌സ് അക്കൗണ്ട് ചട്ടങ്ങളില്‍ ഇന്ത്യാ പോസ്റ്റ് പുതിയ ചട്ടങ്ങള്‍ കൊണ്ടുവന്നിരിക്കുകയാണ്. സേവിങ്‌സ് അക്കൗണ്ടുകളില്‍ നിന്ന് പണം പിന്‍വലിക്കുന്നതിലും നിക്ഷേപിക്കുന്നതിലും പുതിയ മാര്‍ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ തപാല്‍ വകുപ്പ് നടപ്പാക്കിയിരിക്കുന്നു. ഈ അവസരത്തില്‍ പുതിയ മാറ്റങ്ങള്‍ എന്തെല്ലാമെന്ന് ചുവടെ അറിയാം. 1. ജിഡിഎസ് ( […]
 • പോസ്റ്റ് ഓഫീസ് സേവിങ്‌സ് അക്കൗണ്ട് ഓണ്‍ലൈനായി എങ്ങനെ തുറക്കാം? March 13, 2021
  ഇന്ത്യയില്‍ ഏറെ പ്രചാരമുള്ള നിക്ഷേപ പദ്ധതികളില്‍ ഒന്നാണ് പോസ്റ്റ് ഓഫീസ് സേവിങ്‌സ് അക്കൗണ്ട്. രാജ്യത്തെ ഏത് പോസ്റ്റ് ഓഫീസില്‍ ചെന്നും സേവിങ്‌സ് അക്കൗണ്ട് തുറക്കാം. കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാരിന്റെ നിയന്ത്രണത്തിലുള്ള തപാല്‍ വകുപ്പിനാണ് പോസ്റ്റ് ഓഫീസ് സേവിങ്‌സ് അക്കൗണ്ടുകളുടെ ചുമതല. പോസ്റ്റ് ഓഫീസ് സേവിങ്‌സ് അക്കൗണ്ടുകളിലെ നിക്ഷേപങ്ങളുടെ പലിശ നിരക്ക് നിശ്ചയിക്കുന്നത് റിസര […]
 • കുറഞ്ഞ നിരക്കിൽ ലാപ്ടോപ്പ് നൽകാൻ കെഎസ്എഫ്ഇ; വിദ്യാശ്രീ ചിട്ടി പദ്ധതിക്ക് തുടക്കം February 20, 2021
  തിരുവനന്തപുരം: വിദ്യാശ്രീ ചിട്ടി പദ്ധതിക്ക് കേരളത്തിൽ തുടക്കമായി. സാധാരണക്കാരുടെ കുട്ടികൾക്ക് കുറഞ്ഞ വിലയ്ക്ക് ലാപ്ടോപ്പ് നൽകുന്ന പദ്ധതിയാണിത്. കേരള സ്റ്റേറ്റ് ഫിനാഷ്യല്‍ എന്‍റര്‍പ്രൈസസ്സ് (കെഎസ്എഫ്ഇ) ആണ് ഈ ചിട്ടി ആരംഭിച്ചത്. വിദ്യാശ്രീ ചിട്ടിയില്‍ ചേരുന്ന കുടുംബശ്രീ അംഗങ്ങള്‍ക്ക് തിരിച്ചടവിന്‍റെ മൂന്നാം മാസം ലാപ്ടോപ്പ് ലഭിക്കും. സ്കൂള്‍ ഡിജിറ്റലൈസേഷനു നേതൃത […]
 • ബാങ്കില്‍ ചെല്ലാതെ എസ്ബിഐ അക്കൗണ്ടുമായി ആധാര്‍ കാര്‍ഡ് എങ്ങനെ ചേര്‍ക്കാം? February 18, 2021
  എസ്ബിഐ അക്കൗണ്ട് ഉടമയാണോ നിങ്ങള്‍? ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുമായി ആധാര്‍ കാര്‍ഡ് ചേര്‍ത്തില്ലേ? എങ്കില്‍ കാര്യങ്ങള്‍ വൈകാതെ സങ്കീര്‍ണമാകും. രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ പൊതുമേഖലാ ബാങ്കായ എസ്ബിഐ അക്കൗണ്ടുമായി ആധാര്‍ കാര്‍ഡ് നമ്പര്‍ ചേര്‍ക്കണമെന്ന് എല്ലാ ഉപഭോക്താക്കളോടും ആവശ്യപ്പെട്ടിരിക്കുകയാണ്. ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടിലേക്ക് ആധാര്‍ കാര്‍ഡ് നമ്പര്‍ ചേര്‍ക്കാന്‍ 2021 മാര്‍ച്ച് 31 വരെ […]