Business & Finance news- വാപാര വാർത്തകൾ

 

 • മാസം ഈ തുക എസ്‌ഐപി നിക്ഷേപം നടത്തിയാല്‍ 25 വര്‍ഷത്തില്‍ നേടാം 10 കോടി രൂപ August 3, 2021
  സമ്പത്ത് വളര്‍ന്ന് വലിയ പണക്കാരനായി മാറണമെന്ന ആഗ്രഹവും ലക്ഷ്യവും ഓരോ നിക്ഷേപകന്റെയും മനസ്സിലുണ്ടാകും. ഒരു നിക്ഷേപകന് ധനവാനാകണമെങ്കില്‍ അയാള്‍ ചെയ്യേണ്ടത് വ്യത്യസ്തങ്ങളായ ഓപ്ഷനുകളില്‍ നിക്ഷേപിക്കുകയല്ല, നിക്ഷേപം വ്യത്യസ്തമാക്കുകയാണ് വേണ്ടത്. ഒറ്റത്തവണ നിക്ഷേപം നടത്തുവാന്‍ കയ്യില്‍ പണമില്ലാത്തവര്‍ക്കും ദീര്‍ഘകാല നിക്ഷേപങ്ങളിലൂടെ സമ്പന്നനാകുവാന്‍ സാധിക്കുമെന്നാ […]
 • പണപ്പെരുപ്പത്തെ മറി കടന്ന് മികച്ച ആദായം നേടുവാന്‍ മുതിര്‍ന്ന പൗരന്മാര്‍ക്കായിതാ 3 നിക്ഷേപ രീതികള്‍ August 3, 2021
  ദീര്‍ഘകാല നിക്ഷേപങ്ങള്‍ക്ക് തയ്യാറെടുക്കുന്ന വ്യക്തികള്‍ ഏവരും അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന ഒരു പ്രധാന പ്രശ്‌നമാണ് പണപ്പെരുപ്പം എന്നത്. നിക്ഷേപം ഏത് വേണമെന്ന് തെരഞ്ഞെടുക്കുന്ന സമയത്ത് തന്നെ പണപ്പെരുപ്പവും കണക്കാക്കി അതിനെ മറി കടക്കുന്ന ആദായം നല്‍കുന്ന നിക്ഷേപ രീതികള്‍ വേണം തെരഞ്ഞെടുക്കുവാന്‍. അല്ലാത്ത പക്ഷം ഇത്രയും കാലമെടുത്ത് നിങ്ങള്‍ സമ്പാദിച്ച തുക നിങ്ങളുടെ സാമ്പത്ത […]
 • ഈ കര്‍ഷകര്‍ക്ക് പിഎം കിസ്സാന്‍ പദ്ധതിയുടെ 9ാം ഗഡു ലഭിക്കുകയില്ല; കാരണമറിയാം August 3, 2021
  പിഎം കിസ്സാന്‍ സമ്മാന്‍ നിധി യോജനയുടെ ഗുണഭോക്താക്കളായിട്ടുള്ള രാജ്യത്തെ കര്‍ഷകര്‍ പദ്ധതിയ്ക്ക് കീഴില്‍ ലഭിക്കുന്ന ധന സഹായത്തിന്റെ 9ാം ഗഢു ലഭിക്കുന്നതിനുള്ള കാത്തിരിപ്പിലാണ് ഇപ്പോഴുള്ളത്. ഇതിനോടകം എട്ട് ഗഢുക്കളും അര്‍ഹരായ കര്‍ഷകരുടെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകളിലേക്ക് സര്‍ക്കാരില്‍ നിന്നും നേരിട്ട് എത്തിക്കഴിഞ്ഞിരിക്കുന്നത്. Also Read : മാസം ഈ തുക എസ്‌ഐപി നിക്ഷേപം നടത് […]
 • 1.80 രൂപ ദിവസവും മാറ്റി വയ്ക്കാം 36,000 രൂപ വരെ പെന്‍ഷനായി നേടാം; അറിയാം സര്‍ക്കാറിന്റെ ഈ പെന്‍ഷന്‍ പദ്ധതിയെ August 3, 2021
  ഏതൊരു മനുഷ്യനും ആവശ്യമായ പ്രധാനപ്പെട്ട കാര്യങ്ങളിലൊന്നാണ് പെന്‍ഷന്‍. വാര്‍ദ്ധക്യ കാലത്ത് സാമ്പത്തീക ഞെരുക്കങ്ങളൊന്നുമില്ലാതെ അന്തസ്സ് നഷ്ടപ്പെടാതെ ജീവിക്കുവാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന വ്യക്തികളെല്ലാം തീര്‍ച്ചയായും പെന്‍ഷനോ അതിന് സമാനമായ വരുമാനമോ ആഗ്രഹിക്കും. ജീവിതത്തിന്റെ സായാഹ്ന കാലത്തേക്കുള്ള സമ്പാദ്യത്തിനായി പലരും നിക്ഷേപം നടത്തുന്നത് പല മാര്‍ഗങ്ങളിലായിരിക്കും. Al […]
 • 10 വര്‍ഷത്തില്‍ നേടാം 2.5 കോടി ; എസ്‌ഐപിയില്‍ ഈ തുക നിക്ഷേപിക്കൂ August 2, 2021
  മ്യൂച്വല്‍ ഫണ്ട് എസ്‌ഐപി നിക്ഷേപത്തില്‍ ഓരോ വര്‍ഷവും നിശ്ചിത തുക വര്‍ധനവ് വരുത്തുന്നത് നിങ്ങള്‍ക്ക് ലഭിക്കുന്ന മെച്യൂരിറ്റി തുകയിലുണ്ടാക്കുന്ന മാറ്റം നിങ്ങള്‍ പ്രതീക്ഷക്കുന്നതിലും വളരെ ഏറെയായിരിക്കും. സ്ഥിരതയോടെയുള്ള സമ്പാദ്യവും നിക്ഷേപവും സമ്പത്ത് സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനുള്ള സുപ്രധാന ഘടകമാണ്. ദീര്‍ഘകാലാടിസ്ഥാനത്തില്‍ ഇവ നിങ്ങളുടെ ജീവിത്തില്‍ ഉണ്ടാക്കുന്ന മാറ്റം വി […]
 • ബിറ്റ്‌കോയിന്‍ വിലയില്‍ ഒരാഴ്ചയില്‍ 32 ശതമാനം വര്‍ധന ; ഇപ്പോള്‍ നിക്ഷേപിക്കുന്നത് അനുയോജ്യമോ? അറിയാം August 2, 2021
  ക്രിപ്‌റ്റോ കറന്‍സി നിക്ഷേപങ്ങള്‍ ഏറ്റവും അനിശ്ചിതത്വം നിറഞ്ഞവയാണെന്ന് നമുക്ക് അറിയാം. വലിയ നേട്ടത്തില്‍ നിന്നും താഴേക്ക് കൂപ്പുകുത്താനും വില കുതിച്ചുയരാനും ഏറെ സമയമൊന്നും ക്രിപ്‌റ്റോ കറന്‍സികള്‍ക്ക് വേണ്ടതില്ല. അതിനാല്‍ തന്നെ ഏത് സാഹചര്യത്തെയും അഭിമുഖീകരിക്കുവാന്‍ താത്പര്യമുള്ള, വലിയ അളവില്‍ റിസ്‌ക് എടുക്കുവാന്‍ താത്പര്യമുള്ള നിക്ഷേപകര്‍ക്ക് മാത്രം യോജിച്ചവ […]

 • മുദ്ര വായ്പ: ആറ് വർഷം കൊണ്ട് വിതരണം ചെയ്തത് 15 ലക്ഷം കോടിയെന്ന് കേന്ദ്രസർക്കാർ August 2, 2021
  ദില്ലി: പ്രധാനമന്ത്രി മുദ്ര യോജനയുടെ കീഴിൽ വായ്പയുടെ കണക്കുകൾ പുറത്തുവിട്ട് കേന്ദ്രസർക്കാർ. 2015 ഏപ്രിലിൽ ആരംഭിച്ചതിനുശേഷം, പ്രധാനമന്ത്രി മുദ്ര യോജനയുടെ കീഴിൽ 15.5 ലക്ഷം കോടി രൂപയാണ് സർക്കാർ വായ്പയിനത്തിൽ അനുവദിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഔദ്യോഗിക കണക്കുകൾ പ്രകാരം, 2021 മാർച്ച് 31 വരെ, മുദ്ര പദ്ധതി പ്രകാരം രാജ്യമെമ്പാടുമുള്ള ഗുണഭോക്താക്കൾക്ക് 29.55 കോടി വായ്പകൾ സർക്കാർ അന […]
 • വിപണിയില്‍ ചര്‍ച്ചയായി ധോണിയുടെ പുതിയ നിക്ഷേപം; നിക്ഷേപിച്ചത് എത്രകോടിയെന്ന് അറിയില്ല, ബ്രാന്‍ഡ് അംബാസഡറും August 2, 2021
  മുംബൈ: വിരമിച്ചെങ്കിലും ഇന്ത്യന്‍ ക്രിക്കറ്റ് ടീമിന്റെ മുന്‍ ക്യാപ്റ്റന്‍ മഹേന്ദ്ര സിങ് ധോണിയ്ക്ക് ഇപ്പോഴും വലിയ ആരാധകവൃന്ദമുണ്ട്. ഇന്ത്യന്‍ ക്രിക്കറ്റ് ടീമിനെ ഉയരങ്ങളിലെത്തിച്ചായിരുന്നല്ലോ ധോണിയുടെ മടക്കം. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ഒരു സെലിബ്രിറ്റി എന്ന നിലയില്‍ ധോണിയ്ക്ക് വലിയ വിപണി മൂല്യം ഇപ്പോഴുമുണ്ട്. മഹേന്ദ്ര സിങ് ധോണിയുടെ പുതിയ നിക്ഷേപത്തെ കുറിച്ചാണ് പലയിടത്തും […]
 • വോഡഫോണ്‍ ഐഡിയയിലെ മുഴുവന്‍ ഓഹരിയും നല്‍കാം; സര്‍ക്കാരിന് കത്തെഴുതി ബിര്‍ള ഗ്രൂപ്പ് ചെയര്‍മാന്‍ August 2, 2021
  മുംബൈ: സമ്മര്‍ദ്ദത്തിലായ ടെലികോം കമ്പനിയെ നിലനിര്‍ത്താന്‍ വോഡഫോണ്‍ ഐഡിയ ലിമിറ്റഡിന്റെ ഓഹരിയില്‍ ഏതെങ്കിലും സര്‍ക്കാര്‍ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള അല്ലെങ്കില്‍ ആഭ്യന്തര സാമ്പത്തിക സ്ഥാപനത്തിന് നല്‍കാന്‍ തയ്യാറാണെന്ന്് കുമാര്‍ മംഗലം ബിര്‍ള സര്‍ക്കാരിനോട് പറഞ്ഞു. ജൂണ്‍ 7 ന് യൂണിയന്‍ കാബിനറ്റ് സെക്രട്ടറി രാജീവ് ഗൗബയ്ക്ക് അയച്ച കത്തിലാണ് വിഐഎല്ലിന്റെ പ്രമോട്ടറും ആദിത്യ ബിര്‍ […]
 • രാജ്യത്ത് ഇ-റുപ്പി പേയ്മെന്റ് സംവിധാനത്തിന് തുടക്കം ; പ്രധാനമന്ത്രി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു August 2, 2021
  ദില്ലി; പുതിയ ഡിജിറ്റല്‍ പേമെന്റ് സംവിധാനം 'ഇ-റുപ്പി' പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. സുതാര്യവും പാളിച്ചകളില്ലാത്തതുമായ സേവനം ഉറപ്പാക്കാൻ സംവിധാനം സഹായിക്കുമെന്നും പ്രധാനമന്ത്രി ഉദ്ഘാടനം നിർവ്വഹിച്ച് പറഞ്ഞു.രാജ്യത്ത് ഡിജിറ്റൽ കറൻസി നടപ്പാക്കുന്നതിന്റെ ആദ്യപടിയായണ് ഇ- റുപ്പി സംവിധാനത്തിന് തുടക്കം കുറിച്ചത്. ഇന്ന് രാജ്യം ഡിജിറ്റൽ സംവിധാന […]
 • യുപിഐ ഇടപാടുകളില്‍ റെക്കോര്‍ഡ് വര്‍ദ്ധന; ജൂലായില്‍ നടന്നത് 3.2 ബില്യണ്‍ ഇടപാടുകള്‍ August 1, 2021
  ദില്ലി: നാഷണല്‍ പേയ്മെന്റ് കോര്‍പ്പറേഷന്‍ ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ (എന്‍പിസിഐ) മുന്‍നിര പേയ്മെന്റ് പ്ലാറ്റ്ഫോമായ യൂണിഫൈഡ് പേയ്മെന്റ് ഇന്റര്‍ഫേസ് (യുപിഐ) ജൂലൈയില്‍ നടത്തി അളവിലും മൂല്യത്തിലും റെക്കോര്‍ഡ് സൃഷ്ടിച്ചു. കൊവിഡ് വരുത്തിവച്ച പ്രതിസന്ധിക്കിടെയാണ് ഈ നിര്‍ണായക നേട്ടം. 3.2 ബില്യണ്‍ ഇടപാടുകളാണ് ജൂലായ് മാസം മാത്രം നടന്നത്. ജൂണ്‍ മാസവുമായി വച്ച് താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോള […]

 • എസ്ബിഐ ഗ്രീന്‍ പിന്‍; ഒടിപി വഴി ഡെബിറ്റ് കാര്‍ഡ് പിന്‍ നമ്പര്‍ എങ്ങനെ ലഭ്യമാക്കാം? August 2, 2021
  എടിഎം ഡെബിറ്റ് കാര്‍ഡ് ഉപയോഗിച്ച് എങ്ങനെയാണ് എസ്ബിഐ ഗ്രീന്‍ പിന്‍ ലഭ്യമാക്കുക? സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ (എസ്ബിഐ) തങ്ങളുടെ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കായി ഗ്രീന്‍ പിന്‍ സേവനം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. തത്സമയം പിന്‍ നമ്പര്‍ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ലഭ്യമാക്കുന്ന എസ്ബിഐയുടെ സേവനമാണ് ഗ്രീന്‍ പിന്‍. Also Read: മാസം ഈ തുക എസ്‌ഐപി നിക്ഷേപം നടത്തിയാല്‍ 25 വര്‍ഷത്തില്‍ നേടാം 10 കോ […]
 • കാര്‍ഡ് കയ്യില്‍ കരുതുവാന്‍ എപ്പോഴും മറക്കാറുണ്ടോ? ഈ ബാങ്കില്‍ നിന്നും കാര്‍ഡ് ഇല്ലാതെയും പണം പിന്‍വലിക്കാം August 1, 2021
  എടിഎമ്മിന്റെ വാതില്‍ക്കല്‍ എത്തി പേഴ്‌സ് നോക്കുമ്പോള്‍ ആയിരിക്കും കാര്‍ഡ് എടുക്കാന്‍ മറന്നുവെന്ന് ഓര്‍ക്കുന്നത്. അല്ലെങ്കില്‍ ചിലപ്പോള്‍ പച്ചക്കറികളോ മറ്റെന്തെങ്കിലും വസ്തുക്കളോ വാങ്ങിച്ചു ബില്ലു കൊടുക്കാന്‍ നേരത്താകും കൈയ്യിലെ തുക തികയില്ലെന്ന് മനസ്സിലാകുന്നത്. ഉടനെ അടുത്തുള്ള എടിഎം തിരയും. ഇത്തരം സാഹചര്യങ്ങള്‍ ഒരിക്കലെങ്കിലും ജീവിതത്തില്‍ ഉണ്ടായിട്ടില്ലാത് […]
 • എസ്ബിഐ യോനോ ലൈറ്റ്; തട്ടിപ്പുകാരില്‍ നിന്നും രക്ഷ നേടാന്‍ ഈ പുതിയ ഫീച്ചര്‍ അറിയൂ August 1, 2021
  ഓണ്‍ലൈന്‍ തട്ടിപ്പുകളില്‍ പെട്ട്് പണം നഷ്ടപ്പെടാതിരിക്കാന്‍ ഉപയോക്താക്കളെ രക്ഷിക്കുന്നതിനായി സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ പല തരത്തിലുള്ള സുരക്ഷാ മാര്‍ഗങ്ങളും നടപ്പിലാക്കി വരുന്നുണ്ട്. ഇത് സംബന്ധിച്ച മുന്നറിയിപ്പുകള്‍ അടിക്കടി എസ്ബിഐ ബാങ്ക് ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് നല്‍കി വരുന്നു. അതിലൊന്നാണ് സുരക്ഷ വര്‍ധിപ്പിക്കുന്നതിനായി അപ്ലിക്കേഷനുകളില്‍ അതാത് സമയത്ത് അപ്‌ഡേഷനു […]
 • റേഷന്‍ കാര്‍ഡ് ഉടമകള്‍ക്ക് 4 മാസത്തേക്ക് സൗജന്യ റേഷനും ഒപ്പം മറ്റു നേട്ടങ്ങളും! കൂടുതലറിയാം July 26, 2021
  നിങ്ങള്‍ ഒരു റേഷന്‍ കാര്‍ഡ് ഉടമയാണെങ്കില്‍ ഇവിടെ പറയുവാന്‍ പോകുന്ന പ്രധാനപ്പെട്ട കാര്യം നിങ്ങള്‍ക്കുള്ളതാണ്. അടുത്ത നാല് മാസത്തേക്ക് പാവപ്പെട്ട കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് സൗജന്യ റേഷന്‍ നല്‍കുവാനുള്ള തീരുമാനമെടുത്തിരിക്കുകയാണ് കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍. നവംബര്‍ മാസം വരെയാണ് ഈ സൗജന്യ റേഷന്‍ ലഭിക്കുക. 5 കിലോ ഭക്ഷ്യ ധാന്യങ്ങളാണ് ഇങ്ങനെ സൗജന്യമായി വിതരണം ചെയ്യുന്നത്. ഇതിനോടൊപ്പം […]
 • പോസ്റ്റ് ഓഫീസ് വഴിയും ഇനി പാസ്‌പോർട്ടിന് അപേക്ഷിക്കാം; ചെയ്യേണ്ടത് ഇത്രമാത്രം July 25, 2021
  ന്യൂഡൽഹി: നിങ്ങൾ ഒരു പുതിയ പാസ്പോർട്ടിന് അപേക്ഷിക്കാൻ ഒരുങ്ങുകയാണോ? എങ്കിൽ ഒരു സന്തോഷ വാർത്ത ഇതാ...പോസ്റ്റ് ഓഫീസ് വഴി ഇനി നിങ്ങൾക്ക് പാസ്‌പോർട്ടിനായി അപേക്ഷിക്കാം. നിലവിൽ ജില്ലയിൽ ഒന്ന് എന്ന രീതിയിലൊക്കെയാണ് പാസ്‌പോർട്ട് ഓഫീസുകളുള്ളത്. അപ്പോൾ നിങ്ങൾക്ക് ഒരുപാട് ദൂരം യാത്ര ചെയ്യേണ്ട സാഹചര്യവും ഉണ്ടാകാറുണ്ട്. ഇത് ഒഴിവാക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതാണ് പുതിയ പദ്ധതി.
 • കുട്ടികള്‍ക്കായി ബാല്‍ ആധാര്‍ കാര്‍ഡ്; എങ്ങനെ ലഭിക്കുമെന്നറിയേണ്ടേ? July 24, 2021
  5 വയസ്സിന് താഴെ പ്രായമുള്ള കുട്ടികള്‍ക്കും ഇനി ആധാര്‍ കാര്‍ഡ് ലഭിക്കും. ഇതിനായി യുനീക്ക് ഐഡന്റിഫിക്കേഷന്‍ അതോറിറ്റി ഓഫ് ഇന്ത്യ (യുഐഡിഎഐ) പുതിയ മാറ്റങ്ങള്‍ കൊണ്ടുവന്നിരിക്കുകയാണ്. ഇത് സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങള്‍ യുഐഡിഎഐ ട്വിറ്ററില്‍ പങ്കുവച്ചിട്ടുണ്ട്. 5 വയസ്സുള്ള കുട്ടികള്‍ക്ക് നീല നിറത്തിലുള്ള ബാല്‍ ആധാര്‍ കാര്‍ഡാണ് യുഐഡിഎഐ അവതരിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്. എന്നാല്‍ ബാല് […]