Business & Finance news- വാപാര വാർത്തകൾ

 

 • കീറിയ നോട്ടുകള്‍ എങ്ങനെ ബാങ്കില്‍ നിന്നും മാറ്റി വാങ്ങാം? ആര്‍ബിഐയുടെ നിര്‍ദേശങ്ങള്‍ അറിയൂ October 17, 2021
  ഇടപാടുകള്‍ നടത്തുമ്പോഴോ അപൂര്‍വ്വമായി എടിഎമ്മുകളില്‍ നിന്നോ പലപ്പോഴും കീറിയ നോട്ടുകള്‍ കൈയ്യിലെത്തുന്ന സാഹചര്യം നമുക്കെല്ലാം ഉണ്ടായിട്ടുണ്ടാകും. അത്തരം കീറിയ നോട്ടുകള്‍ കൊണ്ട് എന്താണ് ഉപകാരം? അവ ഉപയോഗിച്ച് നമുക്കെന്ത് ചെയ്യുവാന്‍ സാധിക്കും എന്ന് നിങ്ങള്‍ ആലോചിച്ചിട്ടുണ്ടോ? കീറിയ കറന്‍സി നോട്ടുകള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത് സംബന്ധിച്ച് റിസര്‍വ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ […]
 • 50 രൂപ നിക്ഷേപം നടത്തിയും കോടിപതിയാകാം!എങ്ങനെയെന്നറിയേണ്ടേ? October 17, 2021
  എല്ലാവരുടെയും സ്വപ്‌നമായിരിക്കും ധനവാനാവുക, ധാരാളം സമ്പത്ത് സ്വന്തമായുണ്ടാവുക എന്നത്. നമ്മുടെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടില്‍ എപ്പോഴും പണമിങ്ങനെ നിറഞ്ഞു കിടക്കണം എന്ന് ആഗ്രഹിക്കാത്തവരായി നമ്മളില്‍ ആരെങ്കിലുമുണ്ടോ? ഒരു മധ്യ വര്‍ഗ്ഗ കുടുംബത്തില്‍ ജനിച്ചു വളര്‍ന്ന വ്യക്തിയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഈ കാര്യങ്ങളൊന്നും അത്ര എളുപ്പത്തില്‍ സാധിക്കുന്ന ഒന്നല്ല. അടിസ്ഥാന ആവശ്യങ്ങള്‍ കഴ […]
 • പിപിഎഫ്,മ്യൂച്വല്‍ഫണ്ട്,ബാങ്ക് നിക്ഷേപങ്ങള്‍ - കുറഞ്ഞ സമയത്തില്‍ നിക്ഷേപം ഇരട്ടിയായി വളരുന്നതെവിടെ? October 17, 2021
  എപ്പോഴും നാം നമ്മുടെ പണം നിക്ഷേപം നടത്തുമ്പോള്‍ അത് എങ്ങനെ ഇരട്ടിയായി വര്‍ധിപ്പിക്കാം എന്നത് മാത്രമായിരിക്കും നമ്മുടെ ലക്ഷ്യം. അല്ലെങ്കില്‍ ആ നിക്ഷേപത്തിലൂടെ റിട്ടയര്‍മെന്റിന് ശേഷം സ്ഥിരമായ ആദായം ലഭ്യമാകണം. എന്നാല്‍ വിപണിയില്‍ നിലനില്‍ക്കുന്ന ധാരാളം നിക്ഷേപ പദ്ധതികളില്‍ ഏത് തിരഞ്ഞെടുക്കണമെന്നത് പലപ്പോഴും നിക്ഷേപകനെ കണ്‍ഫ്യൂഷനിലാക്കുന്ന കാര്യമാണ്. Also Read : […]
 • നിഷ്‌ക്രിയമായ പിപിഎഫ് അക്കൗണ്ട് എങ്ങനെ വീണ്ടും പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കാം? October 16, 2021
  റിട്ടയര്‍മെന്റ് കാല നിക്ഷേപം മുന്‍നിര്‍ത്തിയുള്ള ഏറ്റവും ജനകീയമായ ചെറുകിട നിക്ഷേപ സമ്പാദ്യ പദ്ധതികളിലൊന്നാണ് പബ്ലിക് പ്രൊവിഡന്റ് ഫണ്ട് അഥവാ പിപിഎഫ്. ചെറുകിട സമ്പാദ്യ പദ്ധതികളില്‍ ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന പലിശ നിരക്ക് നിക്ഷേപകര്‍ക്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത് പിപിഎഫ് നിക്ഷേപ പദ്ധതിയാണെന്നതും പിപിഎഫിന്റെ ആകര്‍ഷണീയത വര്‍ധിപ്പിക്കുന്നു. സര്‍ക്കാര്‍ നിയന്ത്രണത്തിലുള്ള പിപിഎഫ […]
 • പഴയ രണ്ട് രൂപാ കോയിന്‍ കൈയ്യിലുണ്ടെങ്കില്‍ നേടാം 5 ലക്ഷം October 16, 2021
  പഴയ കോയിനുകളും കറന്‍സികളും കൈവശമുള്ളവര്‍ക്ക് ഇപ്പോള്‍ ലോട്ടറി അടിച്ചത് പോലെയാണ്. ഓണ്‍ലൈന്‍ പ്ലാറ്റ്ഫാമുകളിലൂടെ ലക്ഷങ്ങളുടെ മൂല്യത്തിനാണ് പല പഴയ അപൂര്‍വ നാണയങ്ങളും ഇപ്പോള്‍ വില്‍ക്കപ്പെടുന്നത്. ഒന്നും ചെയ്യാതെ വീട്ടിലിരുന്ന് തന്നെ ഒറ്റയടിക്ക് ധനവാനാന്‍ സാധിക്കുന്ന മാര്‍ഗമാണ് പഴയ കോയിനുകളുടെ വില്‍പ്പന എന്നതിനാല്‍ പലരും ഇതിലേക്ക് വേഗത്തില്‍ തന്നെ ആകര്‍ഷിക്കപ്പെ […]
 • 2 രൂപ നിക്ഷേപത്തില്‍ നേടാം 36,000 രൂപ! ഈ സര്‍ക്കാര്‍ പദ്ധതിയെക്കുറിച്ച് അറിയാമോ? October 16, 2021
  നിക്ഷേപത്തിനായി തയ്യാറെടുക്കുവാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന വ്യക്തിയാണ് നിങ്ങളെങ്കില്‍ ഇനി ഇവിടെ പറയുവാന്‍ പോകുന്ന കാര്യങ്ങള്‍ നിര്‍ബന്ധമായും നിങ്ങള്‍ അറിഞ്ഞിരിക്കണം. വെറും 2 രൂപ നിക്ഷേപത്തിനായി മാറ്റി വച്ചുകൊണ്ട് നിങ്ങള്‍ക്ക് 36,000 രൂപയുടെ നേട്ടം സ്വന്തമാക്കാം. പ്രധാന്‍ മന്ത്രി ശ്രം യോഗി മന്‍ ധന്‍ യോജന എന്ന പേരില്‍ രാജ്യത്തെ അസംഘടിത മേഖലയിലെ തൊഴിലാളികള്‍ക്കായി സാമ്പത […]

 • പതിവ് തെറ്റിയില്ല, ഇന്നും ഇന്ധന വില ഉയര്‍ന്നു October 17, 2021
  രാജ്യത്തെ ഇന്ധന വിലയിലെ കുതിപ്പ് തുടരുകയാണ്. വര്‍ധനവ് ഇതേ രീതിയില്‍ മുന്നോട്ട് പോയാല്‍ സംസ്ഥാനത്ത് നാളെ പെട്രോള്‍ വില 112 രൂപയ്ക്ക് മുകളിലായേക്കും. രണ്ട് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ പെട്രോള്‍ ഡീസല്‍ വില 103 കടക്കുകയും ചെയ്യും. ഓരോ ദിവസവും പെട്രോള്‍, ഡീസല്‍ നിരക്ക് റെക്കോര്‍ഡ് വില കുറിച്ച് മുന്നോട്ട് പോവുന്ന സാഹചര്യമാണ് നിലവിലുള്ളത്. രാജ്യാന്തര വിപണിയിലെ എണ്ണ വിലയില […]
 • സ്വര്‍ണം വാങ്ങിക്കണമെങ്കില്‍ ഇപ്പോള്‍ വാങ്ങിക്കാം; സ്വര്‍ണ വില കുറഞ്ഞ നിരക്കില്‍ തുടരുന്നു October 17, 2021
  കഴിഞ്ഞ ദിവസം സ്വര്‍ണം പവന് 480 രൂപയുടെ ഇടിവാണ് ഉണ്ടായത്. ഇന്നും അതേ നിരക്കില്‍ തുടരുകയാണ് സംസ്ഥാനത്തെ സ്വര്‍ണ വില. പവന് 35,360 രൂപയും ഗ്രാമിന് 4,420 രൂപയുമാണ് ഇന്നത്തെ നിരക്ക്. വെള്ളിയാഴ്ച ഒരു പവന്‍ സ്വര്‍ണത്തിന് 80 രൂപ വര്‍ധിച്ച് 35,840 രൂപയായിരുന്നു വില. വ്യാഴാഴ്ച പവന് 440 രൂപ ഉയര്‍ന്നിരുന്നു. ഒക്ടോബര്‍ 1ാം തീയ്യതി
 • ക്രിപ്‌റ്റോ വിപണി ഇന്ന്; ബിറ്റ്‌കോയിന്‍ 4.01 ശതമാനം ഉയര്‍ന്നു October 16, 2021
  ബിറ്റ്‌കോയിന്‍, എഥിരിയം, കാര്‍ഡാനോ, പോള്‍ക്കഡോട്ട്, ഡോജി കോയിന്‍ തുടങ്ങിയ മുന്‍നിര കോയിനുകളെല്ലാം തന്നെ മൂല്യത്തില്‍ മുകളിലേക്കുയരുന്ന കാഴ്ചയാണ് കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറില്‍ ക്രിപ്‌റ്റോ വിപണിയില്‍ ദൃശ്യമായത്. അതേ സമയം ടെതര്‍, റിപ്പിള്‍, യുഎസ്ഡി കോയിനുകള്‍ മൂല്യത്തില്‍ താഴേക്ക് പോയി. ക്രിപ്റ്റോ വിപണിയിലെ മാറ്റങ്ങള്‍ പ്രവചനാതീതമാണെന്ന് നിക്ഷേപകര്‍ക്കെല്ലാം അറിയാമല്ല […]
 • പെട്രോള്‍, ഡീസല്‍ വില ഇന്നും വര്‍ധിപ്പിച്ചു October 16, 2021
  രാജ്യത്ത് ഇന്ധന വിലയില്‍ ഇന്നും വര്‍ധന. ഏകദേശം 35 പൈസയുടെ വര്‍ധനവാണ് രാജ്യത്തെ വിവിധ നഗരങ്ങളില്‍ ഇന്ന് പെട്രോള്‍, ഡീസല്‍ വിലയിലുണ്ടായിരിക്കുന്നത്. ഓരോ ദിവസവും പെട്രോള്‍, ഡീസല്‍ നിരക്ക് റെക്കോര്‍ഡ് വില കുറിച്ച് മുന്നോട്ട് പോവുന്ന സാഹചര്യമാണ് നിലവിലുള്ളത്. രാജ്യാന്തര വിപണിയിലെ എണ്ണ വിലയില്‍ ഉണ്ടായ വര്‍ധനവ് പ്രാദേശിക ഇന്ധന വില കുതിക്കാന്‍ കാരണമാകുന്നുവെന്നാണ് […]
 • സ്വര്‍ണ വിലയില്‍ കുത്തനെ ഇടിവ്; ഇന്ന് പവന് കുറഞ്ഞത് 480 രൂപ October 16, 2021
  സംസ്ഥാനത്ത് സ്വര്‍ണ വിലയില്‍ കുത്തനെ ഇടിവ്. 480 രൂപയാണ് പവന് ഇന്ന് കുറഞ്ഞിരിക്കുന്നത്. ഇതോടെ ഒരു പവന്‍ സ്വര്‍ണത്തിന്റെ വില 35,360 രൂപയായി. ഗ്രാമിന് 4,420 രൂപയാണ് വില. ഇന്നലെ ഒരു പവന്‍ സ്വര്‍ണത്തിന് 80 രൂപ വര്‍ധിച്ച് 35,840 രൂപയായിരുന്നു വില. വ്യാഴാഴ്ച പവന് 440 രൂപ ഉയര്‍ന്നിരുന്നു. ഒക്ടോബര്‍ 1ാം തീയ്യതി പവന് 34,720

 • ഐടിആര്‍ ഫയല്‍ ചെയ്‌തോ? ഇ വെരിഫിക്കേഷന്‍ പ്രക്രിയ എങ്ങനെയെന്ന് അറിയാം October 5, 2021
  നിങ്ങള്‍ ആദായ നികുതി റിട്ടേണ്‍ ഫയലിംഗ് പ്രക്രിയ പൂര്‍ത്തിയാക്കിക്കഴിഞ്ഞുവെങ്കില്‍ ഫയലിംഗ് പ്രക്രിയകള്‍ കൃത്യമായി ചെയ്തുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുന്നതിനായി അത് വെരിഫൈ ചെയ്യുകയും വേണമെന്നത് പ്രധാനപ്പെട്ട കാര്യമാണ്. ഇ വെരിഫിക്കേഷന്‍ സംവിധാനത്തിലൂടെ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഓണ്‍ലൈനായി ഐടിആര്‍ ഫയലിംഗ് വെരിഫൈ ചെയ്യാവുന്നതാണ്. 2021 - 22 അസസ്‌മെന്റ് ഇയറിലേക്കുള്ള ആദായ നികുതി റിട്ടേണ്‍ ഫ […]
 • എസ്ബിഐ ഡെബിറ്റ് കാര്‍ഡ് വഴിയുള്ള പര്‍ച്ചേസുകള്‍ ഇഎംഐ രീതിയിലാക്കുവാന്‍ September 14, 2021
  പോയിന്റ് ഓഫ് സെയിലുകളില്‍ (പിഒഎസ്) എസ്ബിഐ ഡെബിറ്റ് കാര്‍ഡുകള്‍ സ്വെയ്പ് ചെയ്തു കൊണ്ട് നടത്തുന്ന കണ്‍സ്യൂമര്‍ ഡ്യൂറബിള്‍ ഉത്പന്ന പര്‍ച്ചേസുകളുടെ പെയ്‌മെന്റുകള്‍ക്ക് ഇഎംഐ സേവനം സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ (എസ്ബിഐ) ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. ആമസോണ്‍, ഫ്‌ളിപ്കാര്‍ട്ട് തുടങ്ങിയ ഇ കൊമേഴ്‌സ് പോര്‍ട്ടലുകളിലൂടെ നടത്തുന്ന ഓണ്‍ലൈന്‍ പര്‍ച്ചേസുകള്‍ക്ക് […]
 • എസ്ബിഐ ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡ് എസ്എംഎസ് വഴി എങ്ങനെ ബ്ലോക്ക് ചെയ്യാം August 30, 2021
  ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡുകളെക്കൊണ്ട് നേട്ടങ്ങള്‍ പലതാണ്. കയ്യിലെപ്പോഴും അത്യാവശ്യ കാര്യങ്ങള്‍ക്കായി ക്യാഷ് ഫ്‌ളോ ഉണ്ടാകും എന്നത് തന്നെ അതില്‍ പ്രധാനം. മറ്റ് അധിക നേട്ടങ്ങള്‍ വേറേയും. എന്നാല്‍ ഇവയെല്ലാം ലഭിക്കുന്ന ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡുകള്‍ നാം എങ്ങനെ സംരക്ഷിക്കുന്നു എന്നതും പരമ പ്രധാനമായ കാര്യമാണ്. തട്ടിപ്പുകാരില്‍ നിന്നും സംശയാസ്പദമായ ഇടപാടുകളില്‍ നിന്നും ഉപയോക്താക്കള […]
 • പാസ്‌പോര്‍ട്ട് രജിസ്‌ട്രേഷന്‍ ഇനി വീട്ടിലിരുന്ന് തന്നെ ചെയ്യാം August 30, 2021
  പാസ്‌പോര്‍ട്ട് എന്നത് ഏതൊരു വ്യക്തിയ്ക്കും ഏറെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു രേഖയാണ്. പഠനാവശ്യത്തിനായാലും, ജോലി സംബന്ധമായാലും ഇനി വെറുതേ സന്ദര്‍ശനത്തിനായാല്‍ പോലും വിദേശ രാജ്യത്തേക്ക് പോകുന്നതിനായി പാസ്‌പോര്‍ട്ട് ഇല്ലാതെ സാധ്യമല്ല. പാസ്‌പോര്‍ട്ട് ലഭിക്കുന്നതും അത്ര എളുപ്പമുള്ള കാര്യമില്ല എന്ന് നമുക്കെല്ലാം അറിയാം. സ്വന്തമായി പാസ്‌പോര്‍ട്ട് ലഭിക്കുന്നതിനായി പല ഘട്ടങ്ങളില […]
 • പാന്‍ കാര്‍ഡ് നഷ്ടപ്പെട്ടോ? ഓണ്‍ലൈനായി എങ്ങനെ ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാമെന്നറിയാം August 26, 2021
  പാന്‍ കാര്‍ഡ് നഷ്ടപ്പെടുന്ന സാഹചര്യമുണ്ടായാല്‍ അത് എല്ലാവര്‍ക്കും വളരെ പരിഭ്രമമുണ്ടാക്കുന്ന കാര്യമാണ്. കാരണം മറ്റൊന്നുമല്ല, പാന്‍ കാര്‍ഡ് ഇന്ന് സാമ്പത്തീക ഇടപാടുകള്‍ നടത്തുവാന്‍ ആവശ്യമായ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു രേഖയാണ് എന്നത് തന്നെ. കൈയ്യില്‍ പാന്‍ കാര്‍ഡ് ഇല്ല എങ്കില്‍ ബാങ്കുകളിലും ബാങ്കിതര ധനകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങളിലും മറ്റ് സര്‍ക്കാര്‍, സര്‍ക്കാതിര സാമ്പത്തീക സേവന സ്ഥ […]
 • നിങ്ങള്‍ ഇക്കാര്യം ചെയ്തില്ല എങ്കില്‍ എസ്ബിഐ ബാങ്ക് നിങ്ങളുടെ അക്കൗണ്ട് അവസാനിപ്പിച്ചേക്കാം August 26, 2021
  ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് വീണ്ടും ഒരു മുന്നറിയിപ്പ് കൂടി നല്‍കിയിരിക്കുകയാണ് ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ പൊതു മേഖലാ ബാങ്കായ സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ (എസ്ബിഐ). ഇക്കാര്യത്തില്‍ വീഴ്ച വരുത്തുന്ന ഉപയോക്താക്കളുടെ അക്കൗണ്ട് ക്ലോസ് ചെയ്യുന്ന നടപടികളിലേക്ക് വരെ ബാങ്കുകള്‍ കടന്നേക്കാം. സെപ്തംബര്‍ മാസം 30ാം തീയ്യതിയ്ക്ക് മുമ്പ് എസ്ബിഐ അക്കൗണ്ട് ഉടമകള്‍ തങ്ങളുടെ പെര്‍മനന്റ് അ […]